Phản ánh, kiến nghị
Tại ngõ 3 kiệt 79 Phạm Thị Liên, phường Kim Long, thành phố Huế xưởng mộc của ông Nguyễn Đức Tú với công suất hoạt động 3 máy liên hợp và 01 máy chà nhám hổ nên đã xả thải mùn cưa ra khu vực dân cư nơi đây gây ô nhiễm môi trường vì bụi của mùn cưa và dễ gây cháy trong mùa nắng nóng. Đồng thời tiếng ồn của máy móc ảnh hưởng đến sinh hoạt của các hộ dân nơi đây. Đề nghị các cơ quan chức năng quan tâm giải quyết.
1/2
1
2
Lượt xem: 810
Ngày gửi: 13:34 08/07/2021
Hạn xử lý: 19/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Kim Long

Kính chào Ông/Bà.

Qua nội dung phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Kim Long trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo công chức Địa chính - Xây dựng, Môi trường và Đô thị cùng Tổ QLĐT kiểm tra thực tế xưởng mộc của ông Nguyễn Đức Tú (79 Phạm Thị Liên) và yêu cầu ông Tú phải khắc phục, hạn chế việc cưa gỗ và dọn dẹp toàn bộ mùn cưa để không làm ảnh hưởng đến môi trường sống của các hộ xung quanh cũng như hạn chế bụi bẩn và đảm bảo an toàn phòng chống cháy nỗ ở khu dân cư. Hiện nay, ông Tú đang thực hiện thu don mùn cưa và hạn chế cưa và chà gỗ.

UBND phường chân thành cám ơn ý kiến đóng góp của quý Ông/Bà. Trong thời gian đến, UBND phường mong muốn nhận được các ý kiến đóng góp tích cực của quý Ông/Bà để UBND phường kịp thời khắc phục, xử lý nhằm góp phần vào sự phát triển chung của địa phường.

Trân trọng.

 

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:38 16/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hiện nay cơ sở vẫn tiếp tục xã thải mùn cưa gây ô nhiễm không khí và môi trường của xóm và tiếng ồn của máy cưa làm các cháu không học hành được và người già đau ốm không nghỉ ngơi được đề nghị chính quyền địa phương cữ lý dứt điểm.
CDTC (1) - 23:05 05/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kính gửi UBND phường Hương Vinh (mới), đội quy tắc đô thị phường Hương...
12:35 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755475
Đang truy cập: 1538
Zalo: 0941260505