Phản ánh, kiến nghị
Một số hộ dân (hộ ông Oanh, ông Quảng, Bà Tý) tại kiệt 63 đường Vạn Xuân, phường Kim Long, TP Huế đã tự ý làm mái che bằng tôn, kéo bạt...để sử dụng đường kiệt vào mục đích sinh hoạt gia đình như để vật dụng, phơi áo quần, để xe xích lô, xe gắn máy, xe đạp...gây cản trở giao thông chung của xóm, phơi áo quần làm nhếch nhác và thiếu văn hóa. Đề nghị các đơn vị liên quan kiểm tra, giải quyết. Ảnh chụp lúc 10h30p ngày 15/9/2022. Tập thể bà con xóm trân trọng cám ơn.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 28
Ngày gửi: 10:36 16/09/2022
Hạn xử lý: 27/09/2022
Kết quả xử lý
Phường Kim Long

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Kim Long xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ngày 20/9/2022, đại diện UBND phường trực tiếp kiểm tra và làm việc với 03 hộ dân có mái che, phơi quần áo trên tường rào. UBND phường nhắc nhở và yêu cầu 03 hộ dân trên khắc phục tháo dỡ các mái che, không phơi quần áo trên đường kiệt. Đại diện 03 hộ dân (ông Oanh, ông Quảng, bà Tý) đã cam kết tháo dỡ các mái che trong vòng 03 ngày và không phơi quần, áo trên tường rào.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

 

Ngày xử lý: 13:52 21/09/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
sao không chụp bản cam kết kèm theo trả lơi?
CDTC (1) - 15:05 21/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21757259
Đang truy cập: 6098
Zalo: 0941260505