Phản ánh, kiến nghị
Đến hôm nay ngày 14 tháng 9 năm 2022 phía khách sạn Hồng Thăng, 02 Phan Văn Trường, P. Vĩ Dạ, TP. Huế, vẫn chưa có động thái tháo gỡ phần vi phạm lấn chiếm lòng đường gây mất cảnh quan trong xóm. Đề nghị cơ quan quyết liệt vào cuộc xử lý triệt để tình trạng này. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 19
Ngày gửi: 06:49 14/09/2022
Hạn xử lý: 23/09/2022
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã tổ chức làm việc với chủ cơ sở để xác định những sai phạm của cơ sở. Chủ cơ sở kinh doanh đã thừa nhận hành vi sai phạm và hứa cam đoan cam kết sẽ tổ chức tháo dỡ trước ngày 30/8/2022. Nhưng đến thời hạn cuối, cơ sở vẫn không chấp hành. UBND phường đã mời làm việc lần 2, lần này cơ sở trình bày do việc tháo dỡ ảnh hưởng đến công việc kinh doanh rất nhiều nên chưa thực hiện được và cam kết sẽ tháo dỡ trong thời gian 7 ngày. Nhưng đến nay vẫn không tổ chức thực hiện. Vì vậy, UBND phường đã lập Biên bản vi phạm hành chính đối với cơ sở và tổ chức cưỡng chế tháo dỡ theo quy định của pháp luật.

Do vấn đề phải thực hiện theo quy trình xử phạt vi phạm hành chính, do đó thời gian xử lý thực hiện theo các văn bản pháp luật liên quan. Địa phương sẽ cập nhập kết quả xử lý đến quý Ông/Bà sau khi có kết quả xử lý dứt điểm.

Ngoài ra, để việc tự nguyện chấp hành của chủ cơ sở có tính khả thi, địa phương sẽ giao nhiệm vụ cho các ban ngành, cán bộ cốt cán tổ dân phố tiến hành vận động để chủ cơ sở tự giác chấp hành.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:10 22/09/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 30 phút, ngày 03/10/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D132460...
10:30 03/10/2022
Thanh thiếu niên hư đi xe chở ba không đội mũ bảo hiểm biển số xe 75F182700....
10:28 03/10/2022
Vào lúc 10 giờ 17 phút, ngày 03/10/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75H138683...
10:17 03/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21896594
Đang truy cập: 20040
Zalo: 0941260505