Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị tiếp tục ngăn chặn việc xây dựng trái phép tại ngõ 10/42 Phú Mộng, Kim Long, TP Huế.
Qua nhiều lần kiến nghị, cơ quan quản lý đã nhiều lần tiến hành lập biên bản vi phạm hành chính, tuy nhiên đến nay công trình vẫn tiếp tục xây dựng (xây thêm phòng và đổ dầm thượng). Kiến nghị cơ quan chức năng tiếp tục có biện pháp kịp thời chấn chỉnh.
Hình ảnh được ghi vào ngày 13/9/2022.
Trân trọng.
1/2
1
2
Lượt xem: 14
Ngày gửi: 06:56 14/09/2022
Hạn xử lý: 23/09/2022
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế; Phường Kim Long

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Kim Long và Đội Quản lý đô thị thành phố Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Trường hợp xây dựng công trình vi phạm tại hẻm 10 kiệt 42 Phú Mộng, phường Kim Long của ông Dương Đình Phước, UBND phường đã nhiều lần lập biên bản vi phạm hành chính trong lĩnh vực xây dựng và buộc dừng thi công xây dựng công trình. UBND phường đã báo cáo UBND thành phố về việc xây dựng này thông qua Đội quản lý đô thị thành phố.

Các hành vi trên đã vi phạm vào Điều 16 khoản 7 điểm a quy định tại Nghị định số 16/2022/NĐ-CP ngày 28/01/2022 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính về xây dựng.

- Bị áp dụng hình thức xử phạt, biện pháp khắc phục hậu quả như sau:

+ Hình thức xử phạt chính: Phạt tiền: 35.000.000 đồng. (Ba mươi lăm triệu đồng chẵn).

+ Hình thức phạt bổ sung: không

+ Các biện pháp khắc phục hậu quả: Buộc dừng thi công xây dựng công trình vi phạm. Trong thời hạn 30 ngày kể từ ngày ban hành Quyết định xử phạt vi phạm hành chính, cá nhân có hành vi vi phạm phải hoàn thành thành hồ sơ đề nghị cơ quan có thẩm quyền cấp giấy phép xây dựng theo quy định và có giấy phép xây dựng.   

Mặc dù trong thời gian vừa qua, ông Dương Đình Phước đã chấp hành nộp phạt vi phạm hành chính, tuy nhiên các biện pháp khắc phục hậu quả do hành vi vi phạm hành chính gây ra thì chưa thực hiện xong. Trong thời gian tới, Đội Quản lý đô thị phối hợp UBND phường Kim Long tiếp tục kiểm tra, giám sát yêu cầu ông Phước tiến hành lập thủ tục bổ sung giấy phép xây dựng theo đúng thời gian quy định.

(Đính kèm Quyết định xử phạt của UBND thành phố)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:04 21/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Chính quyền địa phương đã buông lỏng quản lý, cố tình làm ngơ để công trình xây gần hoàn thiện vậy thì ban hành các văn bản quản lý như không.
CDTC (1) - 14:20 21/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 30 phút, ngày 03/10/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D132460...
10:30 03/10/2022
Thanh thiếu niên hư đi xe chở ba không đội mũ bảo hiểm biển số xe 75F182700....
10:28 03/10/2022
Vào lúc 10 giờ 17 phút, ngày 03/10/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75H138683...
10:17 03/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21897862
Đang truy cập: 20529
Zalo: 0941260505