Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh môi trường đô thị thành phố, số nhà 41 Vạn Xuân, phường Kim Long, thành phố Huế xả thẳng nước thải sinh hoạt ra trước đường chưa qua xử lý làm ảnh hưởng tới các hộ dân xung quanh và làm mất mỹ quan thành phố. Đề nghị cơ quan chức năng sớm vào cuộc xử lý. Hình ảnh chụp lúc 11h34 phút ngày 13 tháng 1 năm 2023.
Lượt xem: 31
Ngày gửi: 11:41 13/01/2023
Hạn xử lý: 31/01/2023
Kết quả xử lý
Phường Kim Long

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Kim Long xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ngày 14/01/2023, UBND phường trực tiếp kiểm tra và làm việc với hộ gia đình ông, bà Lê Văn Vịnh - Lê Thị Tuyết, địa chỉ tại 41 Vạn Xuân, phường Kim Long. Qua đó ông, bà Vịnh - Tuyết trình bày việc đổ nước thải ra mặt đường Vạn Xuân là do quá trình gia đình xây dựng nhà ở để sơ xuất và đường Vạn Xuân chưa có hệ thống mương thoát nước.

UBND phường yêu cầu hộ ông, bà Vịnh - Tuyết phải khắc phục tình trạng nói trên để không ảnh hưởng đến cảnh quan môi trường, cuộc sống của bà con xung quanh.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 10:32 17/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
góp ý . gia đình ông vịnh đã xã thẳng ra đường 2 tháng nay . và nuế nói chưa có mương thoát thì gia đình ông bà này phải xử lý nước sinh hoặc qua hầm rồi mới cho ra . đằng này xã thẳng nước chưa qua xử lý ra thẳng hầm . cơ quan địa phương cần làm nghiêm khắc hơn khi xử lý
CDTC (1) - 10:58 17/01/2023
UBND phường chỉ đạo lực lượng liên quan nhắc nhở hộ gia đình ông Vịnh khắc phục để không ảnh hưởng đến các hộ gia đình xung quanh
Phường Kim Long - 11:07 17/01/2023
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16h35p ngày 6/2/2023, xe ô tô mang BKS 75A18551 vi phạm giao thông,...
21:42 06/02/2023
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25043473
Đang truy cập: 1432
Zalo: 0941260505