Phản ánh, kiến nghị
Rác thải bỏ đầy đường không được thu gom ở thôn Hà Úc 1, xã Vinh An, huyện Phú Vang. Người dân đã đóng tiền thu gom rác thải trước 3 tháng nhưng đơn vị thu gom không thu rác, xin chính quyền các cấp vào cuộc, người dân đã bỏ rác ra đường 2 tuần rồi (như thường lệ 1 tuần thu gom 1 lần), gây ô nhiễm trầm trọng nhất là những ngày Tết Âm Lịch cận kề, ảnh chụp ngày 13/01/2023. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 41
Ngày gửi: 17:12 13/01/2023
Hạn xử lý: 01/02/2023
Kết quả xử lý
Xã Vinh An

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/bà phản ánh, UBND xã Vinh An xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi tiếp nhận thông tin phản ánh, Ủy ban nhân dân xã đã ban hành Công văn số 21/UBND-VP ngày 16/01/2023 về việc xử lý theo phản ánh hiện trường. Đồng thời, chỉ đạo Công Chức địa chính, Nông nghiệp, Xây dựng và Môi trường xã phối hợp với BĐH thôn Hà Úc 1 xác minh lại thông tin phản ánh.

Sau khi xác minh, kiểm tra thực tế cho thấy việc chậm trễ thu gom và xử lý rác thải trong thời gian qua là do hợp đồng thu gom, vận chuyển và xử lý rác thải năm 2022 hết hạn vào ngày 31/12/2022. Trong khoảng thời gian đó, UBND xã đã báo cáo, xin ý kiến chỉ đạo của UBND huyện Phú Vang về việc hợp đồng thu gom, vận chuyển và xử lý rác thải.

Sau đó đã ban hành Quyết định số 15/QĐ-UBND ngày 13/01/2023 của UBND xã về việc phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu Gói thầu số 04: Chi phí thực hiện dịch vụ thu gom, vận chuyển và xử lý Dự toán: Dịch vụ thu gom, vận chuyển và xử lý rác thải sinh hoạt trên địa bàn xã Vinh An năm 2023.

Sau khi tiếp nhận phản ánh, UBND xã đã phối hợp thu gom hết số lượng rác thải trên địa bàn xã nhằm đảm bảo vệ sinh môi trường chung. (Có hình ảnh đã thu gom rác).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 17:10 16/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082325
Đang truy cập: 2233
Zalo: 0941260505