Nước thải sinh hoạt từ cống tràn ra đường gây ô nhiễm
Đoạn đường Võ Văn Kiệt nối dài giao với tỉnh lộ 10A (ngã 5: Phú Mỹ - Phú An - tỉnh lộ 10A - Võ Văn Kiệt)
Trước đây tôi có phản ánh về việc nước đọng gây ô nhiễm, cảm ơn các ban ngành đã lắng nghe và xử lý. Tuy nhiên, cơ quan chức năng mới giải quyết phía trên mặt đường bề nổi thôi, còn nước thải sinh hoạt thì người dân vẫn sử dụng hằng ngày. Do cống thoát nước bị tắc nghẽn không thông, nên nước thải sinh hoạt từ cống lại tràn ngược ra đường. Cho nên dù người dân không rửa xe, hoặc trời không mưa, hoặc thậm chí nắng nóng nhiều ngày thì vẫn có nước đọng trước mặt nhà gây ô nhiễm và mất mỹ quan. Trục đường xe tải, xe ô tô qua lại nhiều. Kính mong các cơ quan ban ngành quan tâm, nạo vét thông cống và làm lại vỉa hè cho đường. xin cảm ơn. ảnh chụp ngày 10.05.2024
1/2
![](/UploadFiles/PhanAnh/2024/05/8DFCF7E3-290D-4358-A7C3-CC65CED22408.jpg)
Lượt xem: 89
Ngày gửi: 17:28 12/05/2024
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải
Kính gửi quý Ông/Bà.
Về phản ánh của Ông/Bà, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả như sau;
Sở Giao thông vận tải đã nắm biết và sẽ phối hợp với UBND địa phương đề xuất phương án xây dựng vỉa hè, kết nối hệ thống thoát nước khu vực, trình cấp có thẩm quyền phê duyệt.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng
Hạn xử lý: 22/05/2024
Ngày xử lý: 13/05/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?