Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Biều xin thông báo kết quả như sau:
Trong những năm qua phường Thủy Biều luôn được sự quan tâm của thành phố Huế đầu tư nâng cấp các tuyến đường đã giúp hệ thống hạ tầng giao thông của địa phương được kết nối đồng bộ hơn. Hiện nay một số tuyến đường kiệt đã được đầu tư lâu năm đã xuống cấp nhưng chưa được quan tâm duy tru trong đó có tuyến kiệt 41 đường Lương Quán. Tuy nhiên, do nguồn ngân sách của phường còn gặp rất nhiều khó khăn nên chưa thể đầu tư đồng bộ tất các các tuyến đường.
Thực hiện Công văn số 2577/UBND-HT ngày 26/3/2024 của UBND thành phố Huế về việc đăng ký danh mục các tuyến đường kiệt thực hiện đầu tư theo Đề án Đầu tư mở rộng, nâng cấp đường kiệt trên địa bàn Thành phố theo phương án“ Nhà nước và nhân dân cùng làm”. UBND phường đã tổ chức tuyên truyền, vận động nhân dân các tuyến đường cần nâng cấp mở rộng thực hiện nâng cấp tuyến kiệt với phương châm nhà nước và nhân dân cùng làm với hai phương án cụ thể là phương án 01: hộ gia đình cá nhân hiến một phần diện tích đất mở rộng đường từ 5,5 m trở lên,phương án 02: vận động dân đóng góp tỷ lệ (30% giá trị xây dựng) đối với tuyến đường không mở rộng.
Trong đó riêng tuyến kiệt 41 Lương Quán UBND phường đã có Công văn chỉ đạo ban vận động tổ, Tổ trưởng tổ dân phố Lương Quán tiến hành vận động trong tổ đảm bảo 100% số hộ đồng ý thì UBND phường báo cáo UBND thành phố xem xét kiểm tra đầu tư. (Đính kèm văn bản)
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng.