Đơn vị thi công hệ thống xử lý nước thải ở đường Bùi Thị Cúc, phường Phường Đúc không tiếp tục công việc để hoàn tất công trình gây bụi bặm ngày nắng và lầy lội ngày mưa.
Công trình này được làm từ năm ngoái và tạm dừng thi công nghỉ tết Nguyên Đán. Tuy nhiên, giờ đã cuối tháng 3 vẫn chưa thấy đơn vị này tiếp tục để hoàn thành công trình. Việc này gây bức xúc cho bà con cư trú trên con đường này do mùa nắng thì bụi tung mù mịt mỗi khi xe chạy qua, nhà phải đóng cửa cả ngày. Mùa mưa thì lầy lội, nước không thoát được do các lỗ cống, hố ga đã bị bịt kín đất đá trong quá trình thi công.
Đồng thời con đường cũng bị sụt lún, mặt đường lồi lõm mất an toàn giao thông. Lề đường cũng bị lún nứt nghiêm trọng. Có đoạn còn bể gạch lát lề đường.
Vì vậy, kính mong cơ quan chức năng nhắc nhở đốc thúc nhà thầu sớm thi công và hoàn trả mặt đường, lề đường đẹp như trước đó.
1/6
![](/UploadFiles/PhanAnh/2024/03/1000001395.jpg)
Lượt xem: 124
Ngày gửi: 18:47 22/03/2024
Xử lý
Ban quản lý dự án cải thiện môi trường nước thành phố Huế
Phản ánh đã được tiếp nhận