Phản ánh, kiến nghị
Khu tái định cư Bàu Vá, đường Võ Quang Hải, phường Thủy Xuân dãy lô H (gồm 24 hộ) đoạn đường dài hơn 100m không có cột điện chiếu sáng gây mất an ninh an toàn trật tự xã hội, các hộ đã cư trú 10 năm nay. Tất cả các trục đường khu tái định cư Bàu Vá đều có cột đèn chiếu sáng. Riêng dãy lô H không có. Đã có đơn kiến nghị nhưng các ban ngành không giải quyết. Đề nghị cơ quan chức năng cho lắp dựng hệ thống đèn đường chiếu sáng. Tập thể các hộ xóm lô H. Trân trọng.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 74
Ngày gửi: 20:41 07/07/2021
Hạn xử lý: 19/07/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị kiểm tra và trả lời như sau:

Đường Võ Quang Hải, khu tái định cư Bàu Vá được Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình dân dụng và công nghiệp tỉnh Thừa Thiên Huế bàn giao cho Thành phố quản lý từ năm 2020. Theo hiện trạng bàn giao, đường Võ Quang Hải chưa có các cột đèn chiếu sáng, do đó thành phố chưa thể lắp các bóng đèn đảm bảo chiếu sáng. Phòng Quản lý Đô thị xin ghi nhận kiến nghị của Ông/Bà về việc cần thiết lắp đèn chiếu sáng tại đường Võ Quang Hải và sẽ tham mưu UBND Thành phố chỉ đạo Công ty CP Môi trường và công trình đô thị Huế tổng hợp, xem xét đầu tư lắp đặt đèn chiếu sáng trong các năm tiếp theo.

Chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/bà và mong tiếp tục nhận được góp ý trong thời gian tới.

Trân trọng. 

Ngày xử lý: 15:27 23/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5474820
Đang truy cập: 1950
Zalo: 0941260505