Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị các cấp ban ngành sớm hoàn thành tuyến đường Ngô Thúc Khuê phường Xuân Phú đoạn đường giao nhau với đường Hoàng Lanh đến đoạn giao nhau với Tố Hữu bắt điện chiếu sáng, mực độ dân đông, xe lưu thông nhiều và nhanh. Đoạn đường lớn không có điện chiếu sáng trong khi các con đường nhỏ thì có điện chiếu sáng.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 260
Ngày gửi: 20:38 05/07/2021
Hạn xử lý: 30/07/2021
Kết quả xử lý
Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng và Phát triển đô thị tỉnh Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Vị trí Ông/Bà “Kiến nghị bắt điện đường chiếu sáng” thuộc dự án Đường mặt cắt 36m, nối từ đường Nguyễn Lộ Trạch đến đường ra sông Phát Lát nối dài. Về việc này, Ban đã có tờ trình số 303/TTr-BQLKV ngày 08/03/2021 để trình thẩm định, phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu (đợt 2) dự án đường mặt cắt 36m, nối từ đường Nguyễn Lộ Trạch đến đường ra sông Phát Lát nối dài để xin bổ sung hệ thống điện chiếu sáng ở tuyến đường này, đồng thời bổ sung thêm hệ thống cây xanh, vỉa hè để đảm bảo mỹ quan của khu vực và đã được UBND tỉnh thống nhất, phê duyệt tại quyết định số 1217/QĐ-UBND ngày 21/5/2021.

Hiện nay, Ban đang chuẩn bị các thủ tục để sớm triển khai thi công hệ thống điện chiếu sáng tuyến đường trên.

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 20:41 28/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
bạn có ý thức cao. thật ngưỡng mộ. trước khi Ban triển khai , tối đén bạn câm cây đèn dầu đứng đó thì còn gì bằng.minhf có ý tốt thì phải làm cho tới bạn à. tôi không làm được nhưng có lời khen bạn nhé
CDTC (1) - 21:32 29/07/2021
Cám ơn ông/bà đã góp ý.
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị - 10:12 31/07/2021
chỉ là đường to thì tối, đường nhỏ thì sáng trong khi chưa có nhà ở. mình thấy bất cập nên phản ánh vậy. bạn thích thì cứ cầm đèn dầu ra đó mà đứng
CDTC (2) - 14:32 03/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23462009
Đang truy cập: 2898
Zalo: 0941260505