Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện A Lưới xin thông báo kết quả như sau:
Qua kiểm tra thực tế nội dung phản ánh của quý Ông/Bà là đúng. Công trình Nâng cấp, sửa chữa tuyến đường Konh Hư (giai đoạn 2) đoạn từ đường Nguyễn Văn Quảng đến A Đon phía phải tuyến có xây dựng hệ thống mương thoát nước B600 đậy đan, nắp tấm đan kích thước 1000x800 (mm) dày 100mm bố trí thép, có bố trí lỗ thoát nước, tải trọng thiết kế cho phép thiết kế là 10 tấn, tuy nhiên, do xe chở đất 15 tấn đi lên mương thoát nước, vượt tải trọng cho phép nên đã vỡ tấm đan mương B600. Hiện nay, UBND huyện đã chỉ đạo đơn vị thi công tiến hành khắc phục.
Ngày 27/3/2024, đoạn Nguyễn Văn Quảng đến A Đon đang trong thời gian thổi bụi để tưới nhựa dính bám và thảm bê tông nhựa nên không tưới nước trong thời gian thổi bụi được.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.