Kính gửi: Cơ quan chức năng
Hiện khu vực tổ 1: Nhà 7, nhà 12, nhà 13... khu phố Tây Trì Nhơn, phường Phú Thượng, TP Huế (qua cầu Cảm Thông nhỏ (cạnh quán nậm lọc Trang, đi đến 1 đoạn, ngã 3 đầu tiên thì sẽ thấy nước tràn giữa đường và cuối đường kiệt) đường kiệt luôn bị tình trạng nước cống, ao hồ tràn lên ngập nhiều ngày sau trận mưa mùi hôi quá nặng, rất ô nhiễm môi trường. Kính chuyển cơ quan chức năng có hướng xử lý. Xin cám ơn!
1/8
![](/UploadFiles/PhanAnh///2024/05/1000007459.jpg)
Lượt xem: 59
Ngày gửi: 07:21 22/05/2024
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng
Kính gửi Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thượng xin thông báo kết quả như sau:
UBND phường đã chỉ đạo Công chức địa chính-xây dựng-đô thị-môi trường đến tại vị trí phản ánh kiểm tra. Qua kiểm tra, tuyến đường trên đang tiến hành thi công đảm bảo đúng hồ sơ thiết kế đã được phê duyệt. UBND phường đã chỉ đạo đơn vị thiết kế, đơn vị thi công bổ sung hố ga tại ngã ba tuyến đường trên, để đảm bảo thoát nước cho các hộ dân sống trong khu vực. Nếu sau này khu vực trên vẫn còn ngập úng do lượng nước mưa không thoát kịp, UBND phường kiến nghị UBND TP đầu tư xây dựng hệ thống nước đảm bảo không gây ngập úng trong mùa mưa lũ.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.
Hạn xử lý: 31/05/2024
Ngày xử lý: 23/05/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?