Phản ánh, kiến nghị
Trung tâm hành chính công UBND xã Lộc Thủy lúc 8h30 thứ 5 ngày 28/04/2022.
Tôi đi làm hồ sơ nhà đất ngày 27/04/2022, nhân viên bảo qua quầy số 01 hỏi, tôi đã đợi từ lúc 14h giờ đến 16 giờ nhưng không thấy ai hỗ trợ ở quầy số 01.
Ngày 28/04/2022, tôi đi làm lại lúc 8 giờ 15 phút, đến 8 giờ 30 phút vẫn không thấy ai đến, tôi đợi đến lúc 9 giờ hơn thì vẫn không thấy nhân viên ở quầy số 01.
Kính mong cấp trên hỗ trợ.
Chân thành cảm ơn.
Lượt xem: 218
Ngày gửi: 08:52 28/04/2022
Hạn xử lý: 11/05/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Lộc Thủy phối hợp với các đơn vị liên quan khẩn trương kiểm tra, xử lý.

Kết quả như sau:

Bộ phận Tiếp nhận và Trả kết quả xã Lộc Thủy hiện nay đã bố trí 04 quầy giao dịch: Quầy số 1: Lĩnh vực Tư pháp - Hộ tịch; Quầy số 2: Lĩnh vực Văn hóa - Xã hội; Quầy số 3: Lĩnh vực Địa chính - Xây dựng; Quầy số 4: Lĩnh vực Văn phòng - Thống kê.

Vào chiều 27/4/2022 (Chiều thứ 4), Bà Nguyễn Thị Thanh Hằng, Công chức Tư pháp - Hộ tịch (Quầy số 1) và các công chức khác tại Bộ phận Tiếp nhận & Trả kết quả tham gia Hội nghị trực tuyến triển khai thực hiện Đề án phát triển ứng dụng dữ liệu dân cư, định danh và xác thực điện tử phục vụ chuyển đổi số quốc gia giai đoạn 2022-2025, tầm nhìn đến năm 2030 trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế theo Giấy mời số 313/GM-UBND ngày 25/4/2022 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế.

Ngày 28/4/2022 (Sáng thứ 5), Bà Nguyễn Thị Thanh Hằng báo cáo nghỉ đột xuất do bị ốm. Do đó, khi công dân tới giao dịch tại Quầy số 1 đã được các công chức khác tại Bộ phận Tiếp nhận & Trả kết quả đã hẹn và mong công dân thông cảm quay trở lại vào ngày 29/4/2022 (Thứ sáu).

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:02 05/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891486
Đang truy cập: 3009
Zalo: 0941260505