Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị về thanh toán điện tại Điện lực Phú Lộc. Xin hỏi quý cơ quan vì sao tiền điện của người dân tại huyện Phú Lộc lại qua một Công ty Cổ phần Điện lực Phú Lộc - khu vực Đá Bạc mà không xác nhập vào Điện lực miền Trung, gây mất quyền lợi cho người dân khi không thanh toán được qua các phần mềm thương mại điện tử nên không được hưởng ưu đãi.
Lượt xem: 404
Ngày gửi: 17:13 27/04/2022
Hạn xử lý: 10/05/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc trả lời như sau:

1. Đối với nội dung đề nghị thanh toán qua các phần mềm thương mại điện tử:

UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo Công ty Cổ phần Điện lực kiểm tra và trả lời như nhau:

Sau khi nhận được phản ánh, Công ty Cổ phần điện lực Phú Lộc đã liên kết với Viễn thông Thừa Thiên Huế để khách hàng thanh toán tiền điện hàng tháng qua ví điện tử VNPTPay.

Ví VNPTPay được liên kết với hệ thống 25 ngân hàng đang hoạt động trên lảnh thổ Việt Nam từ tháng 8/2021, triển khai thực hiện thanh toán tiền điện trực tuyến trên hệ thống Website: cpdienlucphuloc.com

Ngoài ra quý khách hàng có thể sử dụng các ửng dụng Ngân hàng điện tử Viettinbanhk- iPay-mobie, Agribank E-mobie Banking,Viettel Pay - mobie....

Chuyển khoản trực tiếp vào TK Công ty qua 3 ngân hàng đang hoạt động trên địa bàn huyện Phú Lộc.

+ Ngân hàng Agribank : 4005201000170

+ Ngân hàng Viettinbank . : 111000094909

+ Ngân hàng Bưu Điện liên Việt : 004706960001

Quý khách hàng khi thanh toán tiền điện hàng tháng vào các ứng dụng trên thì không mất một khoản phí nào khi thực hiện. Nếu khách hàng thanh toán trên ví VNPTPay thì đối tác sẽ có các chương trình khuyến mãi ưu đãi theo từng đợt, đề nghị quý khách hàng theo dõi.

2. Đối với nội dung "vì sao Công ty Cổ phần Điện lực Phú Lộc - khu vực Đá Bạc mà không xác nhập vào Điện lực miền Trung":

Liên quan đến nội dung này, UBND huyện đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng chủ trì, phối hợp với các cơ quan, đơn vị liên quan rà soát, trả lời như sau:

Hiện nay, trên địa bàn huyện có 04 đơn vị kinh điện ngoài EVN; trong đó, Công ty Cổ phần Điện lực Phú Lộc bán điện tại các xã: Lộc Bổn, Lộc Sơn, Lộc An, Lộc Điền, thị trấn Phú Lộc và một số khu vực khác. Căn cứ vào tình hình sản xuất kinh doanh hằng năm, tình hình tạo công ăn việc làm cho công nhân viên là lao động tại địa phương, cũng như tình hình an ninh, kinh tế, chính trị, xã hội tại khu vực và một số yêu cầu khác, cấp có thẩm quyền quyết định việc giao đơn vị ngoài EVN hay EVN bán lẻ điện đến người dân.

3. Đối với nội dung gây mất quyền lợi cho người dân khi không thanh toán được qua các phần mềm thương mại điện tử nên không được hưởng ưu đãi:

Hiện nay, các đơn vị ngoài EVN hay EVN đều thực hiện công khai, niêm yết, áp giá bán lẻ điện tuân theo quy định của Bộ Công Thương; việc tăng hoặc giảm giá bán lẻ điện của các đơn vị là hành vi trái quy định và sẽ bị xử lý theo quy định hiện hành.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 16:55 16/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
sao điện lực huong thủy khi đăng ký bắt mới hay đồng hồ bị hỏng đều được thay miễn phí đồng hồ điện.nhưng điện lực phu lộc thì người dân phải thanh toán hết các khoản này nhỉ.....?
CDTC (1) - 18:41 16/05/2022
điểm
CDTC (2) - 19:06 16/05/2022
Trang cpdienlucphuloc.com chỉ là trang tra cứu thông tin chứ không phải là thanh toán điện tử. Tôi đã dùng nhiều phần mềm thương mại điện tử chứ không riêng gì VNPT Pay. Thực tế khi nhân số lượng thiệt thòi thì số tiền sẽ rất nhiều, vì sao dân các xã đó lại không được quyền lợi như những nơi khác?
CDTC (3) - 17:17 25/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892794
Đang truy cập: 3734
Zalo: 0941260505