Phản ánh, kiến nghị
Xin cảm ơn việc xử lý phản ánh kịp thời của quý cơ quan. Tuy nhiên đến hiện nay, tôi xin tiếp tục phản ánh như sau, Phòng khám Nha khoa Sài Gòn 9, 269 Hồ Chí Minh, Thị trấn A Lưới vẫn tiếp tục hoạt động dù chưa có giấy phép, bảng hiệu vẫn tiếp tục che khuất biển báo giao thông. Kính mong quý cơ quan chức năng xử lý.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 106
Ngày gửi: 21:05 22/06/2021
Hạn xử lý: 06/07/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện A Lưới; Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế và UBND huyện A Lưới kiểm tra và trả lời như sau:

1. Sở Y tế:

- Hiện nay, Phòng khám NHA KHOA SÀI GÒN 9, số 269 đường Hồ Chí Minh, thị trấn A Lưới, huyện A Lưới đã được Sở Y tế cấp giấy phép hoạt động số 657/TTH-GPHĐ, ngày 18/6/2021.

- Việc bảng hiệu che khuất biển báo giao thông. Sở Y tế đã đề nghị cơ sở điều chỉnh cho phù hợp để đảm bảo an toàn giao thông.

2. UBND huyện A Lưới:

- Phòng khám nha khoa Sài Gòn đã có đầy đủ các thủ tục pháp lý theo quy định để thực hiện việc khám chữa bệnh trên địa bàn, bao gồm:

+ Chứng chỉ hành nghề khám chữa bệnh theo chuyên khoa;

+ Giấy phép hoạt động khám chữa bệnh chuyên khoa; + Giấy chứng nhận đăng ký hộ kinh doanh.

- Kiểm tra tại cơ sở: Chủ cơ sở và nhân viên đã thực hiện nghiêm túc các quy định hành nghề cũng như đảm bảo công tác phòng, chống dịch. Tuy nhiên, bảng hiệu của cơ sở có kích thước quá lớn gây che khuất tầm nhìn người điều khiển phương tiện khi tham gia giao thông. Đoàn đã tiến hành lập biên bản nhắc nhở và yêu cầu chủ cơ sở khắc phục tránh gây ảnh hưởng đến an toàn giao thông.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:58 09/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3862637
Đang truy cập: 3417
Zalo: 0941260505