Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thị xã Hương Thủy trả lời như sau:
Cụm đèn tín hiệu giao thông tại Nút giao đường QL1 – Nguyễn Khoa Văn được Tổng Cục đường bộ Việt Nam chấp thuận thiết kế kỹ thuật tại Công văn số 8417/TCĐBVN-ATGT ngày 17/12/2019. Về thiết kế kỹ thuật đèn tín hiệu giao thông trên đường QL1 bên phải theo mỗi chiều đi như sau: - Trước nút giao: Bố trí đèn tín hiệu trên cột đứng cao 3,8m; trên thân cột lắp 01 bộ đèn 03 màu, 01 đèn đếm lùi, 01 đèn chữ thập, 01 đèn cho người đi bộ. - Sau nút giao: Bố trí đèn tín hiệu trên cột cao 6,2m, cần vươn 8m; trên thân cột lắp 01 bộ đèn cho người đi bộ; trên cần vươn lắp 02 bộ đèn 03 màu, 02 đèn đếm lùi. Mục đích để người lái xe ô tô khỏi bị che khuất tầm nhìn khi quan sát đèn tín hiệu giao thông ở trên cao.
Phòng Quản lý đô thị chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới. Trân trọng.
File đính kèm: