Phản ánh, kiến nghị
Chiều mùng 4 tết, lúc 14h40, 1 đoàn gồm 5 đến 6 người mặc trang phục đồng bào thiểu số đổ bộ đi ăn xin tại đường Nguyễn Trãi xuống Thạch Hãn và nhiều đường phố khác nữa... post lên để chính quyền biết để có biện pháp xử lý. Trân trọng.
Lượt xem: 591
Ngày gửi: 14:49 28/01/2020
Hạn xử lý: 10/02/2020
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Trong thời gian qua, tổ tập trung thuộc Đội Quản lý đô thị đã phát hiện nhiều nhóm ăn xin tụ tập từ 3-5 người là người dân tộc thiểu số, các nhóm này thường tập trung đi ăn xin có tổ chức làm mất mỹ quan đô thị, gây phiền hà đối với khách du lịch khi đến Huế tham quan. Lực lượng chức năng Đội Quản lý đô thị đã tiếp cận, nhắc nhở số thành phần người dân tộc đi ăn xin nói trên. Tuy nhiên, đa số họ chỉ sử dụng tiếng dân tộc, điều đó gây khó khăn đối với lực lượng chức năng khi thực hiện nhiệm vụ của mình. 

Ngày 30/5/2019 Đội Quản lý đô thị đã có công văn số 627/BC-QLĐT báo cáo UBND thành phố về việc liên quan đến vấn đề người Dân tộc thiểu số lang thang ăn xin diễn ra trên địa bàn thành phố. UBND thành phố đã có công văn số 2025/UBND-XD ngày 06/6/2019 của UBND thành phố về việc xử lý tình trạng người lang thang trên địa bàn thành phố. Theo nội dung văn bản đã kiến nghị đề xuất Sở Lao động Thương binh và Xã hội có văn bản chỉ đạo các huyện có người đồng bào, dân tộc đi ăn xin kịp thời chỉ đạo các xã tuyên truyền vận động bà con không tập trung về thành phố ăn xin làm ảnh hưởng đến mỹ quan đô thị; đối với những trường hợp không chấp hành Đội Quản lý đô thị đã phối hợp với chính quyền địa phương tổ chức tập trung đưa về trung tâm nuôi dưỡng theo quy định.

Trong 06 tháng cuối năm 2019 Đội đã tập trung số người Dân tộc thiểu số đi ăn xin: 09 người.

Đội Quản lý đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:37 31/01/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5647273
Đang truy cập: 966
Zalo: 0941260505