Phản ánh, kiến nghị
Tại sao đã phản ánh đến cấp chính quyền rồi mà vẫn ngang nhiên tập kết buôn bán cát sạn ngay trên đường của bãi cát sạn bà Thùy ở gần cổng làng La Ỷ, phải chăng có sự bao che hoặc xử lý không nghiêm của chính quyền, làm mất niềm tin của người dân. Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra xử lý dứt điểm.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 284
Ngày gửi: 11:19 12/01/2020
Hạn xử lý: 09/03/2020
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng; Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện Phú Vang

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện Phú Vang kiểm tra và trả lời như sau:

- Ngày 06/3/2020, Phòng Tài nguyên – Môi trường đã phối hợp với UBND xã Phú Thượng kiểm tra hiện trường, kết quả nhận thấy: Tại vị trí phản ánh cổng thôn La Ỷ, xã Phú Thượng có 02 cơ sở đang tập kết cát, sỏi để đúc bờ lô kinh doanh (tập kết và vận chuyển bằng đường bộ) của Công ty TNHH 01 TV Thùy Châu và Công ty cổ phần phát triển Nuôi trồng thủy sản tỉnh Thừa Thiên Huế.

- Ngày 13/3/2020, phòng Tài nguyên – Môi trường đã tham mưu UBND huyện Phú Vang Công văn số 195/UBND-TNMT gửi UBND tỉnh, Sở Tài nguyên Môi trường, Sở Xây dựng và Sở Kế hoạch – Đầu tư tỉnh (đính kèm công văn) trong đó có nội dung kiến nghị:

+ Phối hợp với địa phương kiểm tra việc quản lý sử dụng đất của Công ty CP phát triển Nuôi trồng Thủy sản tỉnh Thừa Thiên Huế - thôn Tây Thượng, xã Phú Thượng, huyện Phú Vang nếu Công ty không còn nhu cầu sử dụng hoặc sử dụng đất không đúng mục đích xin thuê thì xem xét thu hồi theo quy định của Luật Đất đai.

+ Xem xét thu hồi hoặc điều chỉnh giấy phép kinh doanh, ngành nghề kinh doanh của Công ty TNHH 01 TV Thùy Châu.

- Hiện nay; Phòng đang tham mưu UBND huyện ban hành và thực hiện kế hoạch kiểm tra các hành vi vi phạm hành chính như kiểm tra nguồn gốc cát, sỏi tập kết tại bãi, công tác bảo vệ môi trường,… của Công ty TNHH 01 TV Thùy Châu và Công ty cổ phần phát triển Nuôi trồng thủy sản tỉnh Thừa Thiên Huế để xử lý theo quy định (nếu có).

Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:14 22/01/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
trước tiên tôi xin chân thành cảm ơn cấp chính quyền đã xử lý việc tôi phản ảnh.nhưng cấp chính quyền nói,CTTNHH1thành viên của bà thùy châu.chỉ tập kết để đúc bờ lô là chưa đúng, mà chủ yếu kinh doanh buôn bán.nếu mà tập kết để kinh doanh buôn bán là phải có bãi, có tường chắn bảo vệ môi trường.đằng này bà tập kết ngay trên lề đường và cho xe múc xúc lên xe tải để vận chuyển buôn bán.thứ nhất là làm trò ngại việc lưu thông trên đoạn đường đó, thứ hai là làm bụi rơi vả cả bụi bặm cho người dân sống quanh đó!.như hình ảnh tôi đã gửi.mà việc này tôi đã từng phản ảnh rất nhiều lần nhưng mà vẫn cứ tái diễn.
CDTC (1) - 10:51 26/03/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5645400
Đang truy cập: 605
Zalo: 0941260505