Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị tổ điện chiếu sáng kiểm tra giúp tuyến điện đường trước Ủy ban nhân dân xã Hương Lộc, thôn 2, xã Hương Lộc, huyện Nam Đông, 2 đêm rồi không đỏ từ ngày 02/5-03/5/2022.
1/2
1
2
Lượt xem: 225
Ngày gửi: 19:37 03/05/2022
Hạn xử lý: 13/05/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Nam Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Nam Đông đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng kiểm tra và trả lời như sau:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Phòng Kinh tế và Hạ tầng đã phối hợp với đơn vị vận hành điện chiếu sáng công cộng kiểm tra hiện trường, xác định nội dung phản ánh là đúng sự thật. Nguyên nhân do trụ điện lưới tại vị trí lắp đặt tủ điều khiển đèn chiếu sáng đường bị xảy ra sự cố làm mất nguồn cấp điện, đơn vị vận hành đã tiến hành thay thế dây nguồn cấp điện đến tủ điều khiển.

Sau khi khắc phục, hệ thống đèn chiếu sáng đường tại thôn 2, xã Hương Lộc đã hoạt động bình thường kể từ ngày 04/5/2022, đến nay đơn vị đã khắc phục xong (có hình ảnh đính kèm).

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:04 06/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (508)
Công an Thành phố Huế (136)
FPT Thừa Thiên Huế (23)
Công an huyện A Lưới (15)
(13)
VTVcab tại Huế (13)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A11840 đậu trên vỉa hè ở chung cư Aranya, đường Dương Khuê,...
19:58 05/12/2022
Kiến nghị xin làm hệ thống thoát nước đường kiệt 248 Lý Nam Đế, phường...
17:28 05/12/2022
Vào lúc 17h00 ngày 05/12/2022 tại cổng trường tiểu học Trường An 177 Phan...
17:16 05/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23672744
Đang truy cập: 1514
Zalo: 0941260505