Phản ánh, kiến nghị
Trước số nhà 31 Lê Minh Trường, phường Hương Sơ, thành phố Huế có 1 hệ thống cống thoát nước rất lớn (miệng cống to và hố cống rất sâu) nhưng không có nắp đậy miệng hố. Cách đây 1 tháng, có công nhân đến mở thêm 1 hầm thoát nước ngay bên cạnh nhưng khi rời đi thì chỉ lấy 1 gốc cây lấp làm dấu và phủ tấm vải lên miệng cống này. Nhưng do miệng cống lớn nên gốc cây bị sụt xuống, người dân phải lấy chậu xi măng úp tạm lên. Khu vực này trẻ con rất nhiều, nếu không được người lớn nhắc nhở thì nguy cơ các cháu bị rơi xuống cống rất lớn (do nhiều cháu hay ra đây chơi). Đề nghị các cấp chính quyền quan tâm giải quyết nhanh vấn đề này để đảm bảo an toàn cho nhân dân và đảm bảo cả vấn đề vệ sinh môi trường (mùi hôi thối bốc lên từ ống cống gây ảnh hưởng đến các hộ dân xung quanh). Tại khu vực đường Hoa Lư cũng có mấy miệng cống lộ thiên như thế.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 390
Ngày gửi: 12:33 12/07/2021
Hạn xử lý: 06/08/2021
Kết quả xử lý
Ban Quản lý dự án đầu tư và xây dựng khu vực thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý dự án Đầu tư và Xây dựng khu vực thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi kiểm tra thực tế tại hiện trường, chúng tôi nhận thấy phản ánhcủa Ông/Bà là đúng, nắp gang đậy hố ga đã bị mất trộm, lỗ hổng đã được nhân dân trong khu vực tạm đậy lại. Tuy nhiên, dự án Đầu tư cơ sở hạ tầng phục vụ giải tỏa để tôn tạo di tích cố đô Huế được quyết toán hoàn thành vào ngày 24/3/2006. Ban Quản lý dự án Đầu tư và Xây dựng khu vực thành phố Huế đã liên hệ với đơn vị cung cấp nắp gang hố ga để đặt hàng thay thế, sẽ được thay thế trong thời gian sớm nhất có thể. Tuy nhiên, cũng mong bà con có ý thức bảo vệ tài sản chung để không xảy ra hiện tượng mất trộm như trên nữa. 

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 12:15 05/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kính gửi UBND phường Hương Vinh (mới), đội quy tắc đô thị phường Hương...
12:35 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755269
Đang truy cập: 1437
Zalo: 0941260505