Hiện nay, cơ quan chính quyền đã cho dựng các cọc chắn không cho dân qua lại khu vực xóm Vọng Trì, tổ dân phố 5, thị trấn Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên Huế. Người dân không hề biết về kế hoạch dựng cọc tiêu chắn không cho lưu thông tại khu vực này. Mặc khác, đây là đường dân sinh của hàng trăm hộ dân của tổ dân phố 5, nếu không đi ngang qua tuyến đường này rất khó khăn cho việc đi lại, làm việc của người dân trong khu vực. Trước đây khi có tai nạn, cơ quan chính quyền đã có phương án làm gờ giảm tốc để hạn chế tai nạn đường sắt. Tuy nhiên, nếu có kinh phí làm rào chắn tự động như ở dưới huyện đội thì sẽ giải quyết được vấn đề. Kiến nghị cơ quan chức năng có thẩm quyền xem xét, có phương án giải quyết vấn đề đang rất nóng này để người dân có thể lưu thông làm việc trở lại bình thường. Đề xuất: vẫn làm gờ giảm tốc hoặc thay thế bằng hệ thống rào chắn tự động. (Dân trong khu vực đi đường khác thì bị dân chặn vì tuyến đường khác là đường dân tự làm, rất khó khăn). Xin cảm ơn!
1/2
![](/UploadFiles/PhanAnh/2024/07/3B68ED2F-6227-4434-9A5F-62CF6D3F5E44.jpg)
Lượt xem: 43
Ngày gửi: 07:33 09/07/2024
Xử lý
Công ty cổ phần đường sắt Bình Trị Thiên
Phản ánh đã được tiếp nhận