Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả như sau:
Các hư hỏng trên tuyến đường này đều được Sở Giao thông vận tải theo dõi, nắm biết. Tuy nhiên do nguồn vốn bảo trì đường bộ còn quá thấp so với nhu cầu sửa chữa nên Sở sẽ theo dõi và chỉ đạo sửa chữa những vấn đề cấp bách trước mắt.
Trong quý II/2024 đơn vị quản lý tuyến đường cũng đã sửa chữa đảm bảo giao thông đoạn tuyến này từ Km7+00-Km11+00 (có hình ảnh đính kèm). Hiện nay Sở Giao thông vận tải đã có đề xuất phương án nâng cấp, chỉnh trang các đoạn tuyến tiếp theo trong các quý và năm tới.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng.