Phản ánh, kiến nghị
Tại nhà ông Phan Hảo đội 1, thôn Bồ Điền, xã Phong An, huyện Phong Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế cột điện đã gãy quá lâu ngày mà không ai tới xử lý giúp dân.Mong cơ quan chức năng xử lý nhanh kịp thời vì điện rất nguy hiểm.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 31
Ngày gửi: 16:05 16/06/2021
Hạn xử lý: 25/06/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào quý Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Phong Điền đã đến kiểm tra tại địa chỉ hộ ông Phan Hảo, Đội 1, thôn Bồ Điền, xã Phong An, huyện Phong Điền, đồng thời liên hệ làm việc và thống nhất với người dân các nội dung như sau:

- Vị trí được đề cập là cột số B7/1b/1 hạ thế thuộc trạm biến áp Bồ Điền 1, hiện tại đang bị nứt nghiêng tại chân cột do ảnh hưởng trực tiếp của bão.

- Điện lực đã khảo sát, lập phương án và trước mắt sẽ xử lý tạm cột hạ thế này để đảm bảo an toàn vận hành lâu dài, hoàn thành trước 15/07/2021.

- Đồng thời, Điện lực lập kế hoạch đưa vào danh mục Sửa chữa lớn lưới điện hạ thế bổ sung năm 2021, để thay thế cột mới nhằm đảm bảo cung cấp điện an toàn và liên tục cho quý khách hàng, hoàn thành trong quý 4/2021. (Kèm biên bản làm việc với người dân).

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 16:49 25/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà,...
18:41 27/09/2021
Rất nhiều bóng đèn chiếu sáng tại đối diện lô B78, khu đô thị mới Mỹ Thượng,...
18:30 27/09/2021
Tôi ở tổ 9, khu vực 3, phường Tây Lộc có một số thắc mắc về việc tiêm vắc...
17:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5630842
Đang truy cập: 7273
Zalo: 0941260505