Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay kiệt 101 đường Thích Tịnh Khiết có rất nhiều hộ dân đang sinh sống, chuẩn bị đến mùa mưa bão là cây cối gãy đổ làm mất điện liên tục. Chúng tôi kiến nghị các ban ngành quan tâm cho thi công trụ điện lực trên tuyến kiệt để dây điện nhà dân kéo từ trụ vào nhà được gần và không phải đi dây trên cây như hiện tại gây nguy hiểm đến tính mạng người dân vào mùa mưa bão.(hiện tại trụ điện lực đang đi trong đất nhà dân khá xa so với tuyến đường dân sinh, trụ điện loại trụ cũ hình thang không phải trụ tròn).
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 100
Ngày gửi: 14:39 13/06/2021
Hạn xử lý: 23/06/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào quý Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Nam Sông Hương thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã đến kiểm tra tại địa chỉ kiệt 101 đường Thích Tịnh Khiết, đồng thời liên hệ làm việc, thống nhất với đại diện UBND phường Thủy Xuân các nội dung như sau:

Hiện trạng tại 101 đường Thích Tịnh Khiết, gồm có:

- Đường dây điện thoại và cáp viễn thông là tài sản và thuộc sự quản lý của các đơn vị viễn thông (không thuộc tài sản của Công ty).

- Các đường dây đấu nối sau công tơ điện thuộc tài sản của quý khách hàng do quý khách hàng tự kéo. Vì vậy, việc đảm bảo an toàn và mỹ quan của đường dây sau công tơ là nghĩa vụ của quý khách hàng.

- Qua khảo sát, hiện tại kiệt 101 Thích Tịnh Khiết đã có đường dây hạ thế vào cuối kiệt, tuy nhiên nguyên nhân dẫn đến các đường dây đấu nối sau công tơ (thuộc tài sản các hộ dân) được kéo với khoảng cách xa là do tại kiệt này phát sinh thêm nhiều lối đi do người dân tự phát mở rộng thêm (nhiều lối đi quanh co và nhiều góc khuất) đồng thời phát sinh thêm một số hộ dân đến định cư phân tán tại kiệt.

- Về vấn đề này, Điện lực Nam Sông Hương đã khảo sát và lập kế hoạch đưa vào danh mục Đầu tư nhằm bố trí nguồn lực để xây dựng thêm các nhánh rẽ đường dây hạ thế tại kiệt nhằm phục vụ nhu cầu của người dân, thực hiện trong giai đoạn từ năm 2022-2023.

- UBND phường Thủy Xuân và người dân tại địa phương (kiệt 101 đường Thích Tịnh Khiết) phải thống nhất và tạo điều kiện thuận lợi để bàn giao vị trí mặt bằng cho Điện lực thi công tại các vị trí sẽ dựng cột điện mới. (Đính kèm biên bản làm việc với đại diện UBND phường Thủy Xuân)

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 20:36 24/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5634069
Đang truy cập: 7518
Zalo: 0941260505