Phản ánh, kiến nghị
Các cột điện ở Kiệt 73 đường Lương Quán, phường Thuỷ Biều được xây dựng từ năm 2018 đến nay mà vẫn chưa thấy bắt đèn, buổi tối thường xảy ra các tệ nạn (cướp, giật), tai nạn giao thông thường xảy ra nhất là những lúc trời mưa, tối.
Hiện kiệt 73 có tất cả 10 cột điện (25 hộ dân) nhưng chưa được bắt đèn, tổ Lương Quán đã gởi đơn kiến nghị về uỷ ban Phường, công ty công trình đô thị rất lâu nhưng vẫn chưa có phản hồi và lắp điện đường cho khu vực kiệt 73.
Mong quý ban, ngành, lãnh đạo có liên quan giúp đỡ để dân khu vực này có điện đường, giảm bớt các tệ nạn xã hội.
Chân thành cám ơn
1/2
1
2
Lượt xem: 77
Ngày gửi: 10:47 13/06/2021
Hạn xử lý: 23/06/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, còn rất nhiều tuyến đường, đường kiệt trên địa bàn Thành phố chưa có đèn chiếu sáng công cộng. Đây là vấn đề khó khăn chung mà Thành phố đang từng bước khắc phục. Công ty xin ghi nhận kiến nghị của Ông/Bà về việc cần thiết lắp đèn chiếu sáng tại kiệt 73 đường Lương Quán và sẽ đề xuất UBND Thành phố xem xét đầu tư lắp đặt đèn chiếu sáng trong thời gian tới.

Công ty cảm ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:44 17/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Mong quý ban ngành xem xét và lắp đặt sớm ạ, vì các kiệt xung quanh có điện đường cả hơn năm nay rồi mà kiệt 73 vẫn chưa có. Buổi tối ko dám ra khỏi nhà ạ
CDTC (1) - 09:01 18/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà,...
18:41 27/09/2021
Rất nhiều bóng đèn chiếu sáng tại đối diện lô B78, khu đô thị mới Mỹ Thượng,...
18:30 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5631268
Đang truy cập: 7305
Zalo: 0941260505