Phản ánh, kiến nghị
Đây là cột điện ở ngõ 14 kiệt 17 đường Bảo Quốc, phường Phường Đúc, thành phố Huế đang có nguy cơ gãy đổ có thể ảnh hưởng đến đời sống và tính mạng người dân. Mùa mưa bão cũng sắp đến, kính đề nghị các cơ quan chức năng xem xét, xử lý để đảm bảo an toàn.
Xin cám ơn. Ảnh chụp lúc 12h30 ngày 6/5/2022
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 1848
Ngày gửi: 12:58 06/05/2022
Hạn xử lý: 17/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Phường Đúc

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Phường Đúc xin trả lời như sau:

UBND phường đã cử cán bộ tiến hành kiểm tra thực tế và nhận thấy cột điện đã nghiêng, nứt gãy, trên cột có rất nhiều dây điện có khả năng sẽ dẫn đến gãy đổ. Tuy nhiên, tất cả các vấn đề liên quan đến đường tải điện thuộc chức năng giải quyết của Công ty điện lực. Do vậy, UBND phường đã có ý kiến đến Công ty điện lực Nam Sông Hương để có hướng giải quyết. (Có văn bản kèm theo).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:57 06/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Ngày 6/5/2022, chúng tôi có phản ánh cột điện sắp gãy đỗ ở ngỏ 14 kiệt 17 đường Báo Quốc. Sau đó UBND phường Phường Đúc cũng đã có văn bản gửi Công Ty Điện Lực xem xét xử lý, nhưng đến nay đã hơn 1 tháng mà chưa thấy xử lý. Trong những ngày này giông tố sấm chớp, gió mạnh càng làm nguy cơ gãy đỗ cao. Một lần nữa chúng tôi kính đề nghị các cơ quan nghiên cứu giải quyết. Xin chân thành cám ơn
CDTC (1) - 15:48 14/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
UBND Thành phố Huế (3)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 44 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G137395...
11:23 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 28 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G123994...
11:13 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 08 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75B117827...
11:04 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20001142
Đang truy cập: 10242
Zalo: 0941260505