Phản ánh, kiến nghị
Một vài bộ phận thuộc di tích Hoàng Thành Huế bị hư hỏng cần được kịp thời trùng tu sửa chữa. Cụ thể:
- Xuất hiện hiện tượng sạt lở nền đất dọc đường đi bộ bao quanh hồ sen Đại Nội (clip đính kèm) song song đường 23/8.
- Có các vết rạn nứt lớn trên tường thành ở sân Cột Cờ Đại Nôi Huế, đoạn tường thành gần cổng Quảng Đức (ảnh đính kèm) (đường Lê Duẩn đi vào cổng Quảng Đức rẻ phía bên tay phải)
Các hiện tượng sạt lở nền đất, rạn nứt tường như trên cần được kịp thời tu bổ, sửa chữa, bởi chúng luôn ẩn chứa nguy cơ mất an toàn cho du khách và người dân đi tản bộ. Đồng thời nếu không kịp thời tu sửa, những vết rạn nứt và điểm sạt lở sẽ ngày càng lan rộng dẫn đến càng tốn kém chi phí trùng tu về sau.
Ảnh, clip chụp vào sáng ngày 5/5/2022 trong lúc đi tản bộ.
1/2
1
2
Lượt xem: 66
Ngày gửi: 19:11 05/05/2022
Hạn xử lý: 17/05/2022
Kết quả xử lý
Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Trước đó, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế đã tiến hành khảo đã tiến hành khảo sát tại các điểm di tích để tiến hành tu sửa nhỏ, nhằm đảm bảo an toàn cho du khách và các công trình di tích, trong đó có các điểm nêu trong phản ánh của Ông/Bà.

Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế trân trọng cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và rất mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 15:47 20/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 22 giờ 30 phút ngày 18/8/2022, tại đường Hoàng Hoa Thám và Trương...
22:34 17/08/2022
Xe tải BKS 75C06745 của quầy vật liệu xây dựng gần đó, thường xuyên đậu...
19:29 17/08/2022
Xe ô tô BKS 75A12234 đỗ trên vỉa hè tại 90 Nhật Lệ, phường Đông Ba gây...
19:17 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20239494
Đang truy cập: 12410
Zalo: 0941260505