Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 19h30 ngày 1/11/2022 tại quán nhậu Ken đường Trịnh Công Sơn, người đàn ông đang bồng bé nhỏ gần 3 tháng tuổi giữa trời mưa lạnh đi bán hàng rong. Tôi không hiểu và rất bất bình vì người này đã lợi dụng 1 đứa bé nhỏ đang ngây thơ và đáng thương như vậy để đi kiếm tiền. Việc làm của họ đã vi phạm pháp luật về bảo vệ trẻ em và gây sự phản cảm vô cùng với dư luận. Ở 3 tháng tuổi em bé này phải được chăm sóc và yêu thương! Đề nghị cơ quan chức năng vào cuộc có biện phát xử lý nghiêm minh để xã hội này còn tình người, những kẻ lợi dụng lòng thương người trục lợi! Xin cảm ơn!
File đính kèm:
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 84
Ngày gửi: 19:53 01/11/2022
Hạn xử lý: 10/11/2022
Kết quả xử lý
Phường Gia Hội; Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế và UBND phường Gia Hội xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Qua nội dung phản ánh, Đội Quản lý đô thị đã cử lực lượng chức năng phối hợp với UBND phường Gia Hội và Công an phường để tuần tra, kiểm tra theo như nội dung phản ánh. Kết quả, tuần tra, kiểm soát địa bàn từ 16 giờ ngày 04/11/2022 đến 21h đêm trong những ngày vừa qua nhưng đến nay chưa phát hiện đối tượng nói trên. Trong thời gian tới địa phương tiếp tục phân bổ lực lượng Công an, trật tự đô thị phường Gia Hội tiếp tục rà soát nắm tình hình, nếu phát hiện sẽ đưa về trụ sở Công an phường để phối hợp xử lý theo quy định của pháp luật.

Trường hợp nếu quý Ông/Bà phát hiện đối tượng nói trên có thể liên hệ trực tiếp theo số điện thoại 0986.530.697 (gặp anh Nguyễn Văn Kỷ - Tổ trưởng tổ tập trung) để kịp thời kiểm tra, xác minh đối tượng và có biện pháp đưa về địa phương và gia đình quản lý hoặc đưa về trung tâm nuôi dưỡng theo đúng quy định (đối với trường hợp không có địa chỉ thường trú tại địa phương).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 16:16 11/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23463063
Đang truy cập: 3212
Zalo: 0941260505