Phản ánh, kiến nghị
Bãi đóng tàu nhếch nhác. Chúng tôi là người dân xã Vinh Hiền, huyện Phú Lộc xin được hỏi cơ quan chức năng về tính hợp pháp của cơ sở đóng tàu Công ty Khắc Hùng ở dưới chân cầu Tư Hiền. Cơ sở này hiện có giấy phép hoạt động không? Do cơ quan nào cấp? Được đóng loại tàu gì? Vì sao dưới chân cầu mà vẫn được cho phép hoạt động đóng tàu? Tình cảnh nhếch nhác do công nhân dựng lán trại, ăn ở sinh hoạt và hoạt động cưa xử, phun xịt đóng tàu làm cho môi trường nơi đây bị ô nhiễm nặng nề nhưng địa phương sao không xử lý?
1/2
1
2
Lượt xem: 467
Ngày gửi: 14:42 27/11/2021
Hạn xử lý: 08/12/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Vinh Hiền kiểm tra, giải quyết, kết quả như sau:

Thực hiện chủ trương đóng tàu, Công ty Khắc Hùng đã thuê đất Đồn Biên phòng Vinh Hiền để dựng xưởng làm cơ sở đóng tàu; sau đó Đồn Biên phòng lấy đất lại xây dựng hàng rào; Công ty Khắc Hùng chuyển sang dưới chân cầu Tư Hiền để dựng lều trại cho nhân công ở để sửa chữa, đóng các chiếc tàu còn lại chưa hoàn thiện.

UBND xã Vinh Hiền đã phối hợp với Công ty Quản lý đường bộ 1 để lập biên bản về việc dựng liều trại trái phép. Đồng thời, phối hợp với Phòng Kinh tế và Hạ tầng, Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện làm việc với đơn vị Khắc Hùng. Tại buổi làm việc, đơn vị Khắc Hùng báo cáo hiện tại còn 02 chiếc tàu đóng chưa hoàn thiện, do đó không thể hạ thủy được nên xin cam kết 03 tháng sau hoàn thiện sẽ trả lại mặt bằng như hiện trạng ban đầu.

Qua kiểm tra tình hình thực tế tàu đã hạ thủy nhưng chưa hoàn thiện việc trang trí. Tuy nhiên một số gỗ, dăm bào và lều trại chưa dọn dẹp xong. UBND xã Vinh Hiền xin tiếp thu ý kiến phản ảnh, UBND xã đã làm việc và yêu cầu đơn vị Khắc Hùng thu dọn, sắp xếp gỗ gọn gàng và thu gom dăm bào sạch sẽ tránh gây ô nhiễm môi trường.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:51 11/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (81)
Phòng Cảnh sát Giao thông (63)
Công an tỉnh (19)
Sở Giao thông Vận tải (16)
UBND Thành phố Huế (8)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75C11530 đỗ xe lên lề đường tại 72 A Đào Tấn, phường Phước...
10:37 04/07/2022
Vào lúc 06 giờ 13 phút ngày 26/06/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G113292...
10:22 04/07/2022
Vào lúc 06 giờ 13 phút ngày 26/06/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G120798...
09:57 04/07/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19100601
Đang truy cập: 10498
Zalo: 0941260505