Phản ánh, kiến nghị
Xử lý bãi giữ xe tự phát lấy giá cao.
Ngày 11/6/2022 tôi có để xe máy trên vỉa hè đường Lê Lợi (đối diện bến thuyền Toà Khâm), lúc để xe không có ai xuất hiện nói rằng đó là bãi giữ xe cũng như ghi số xe. Tuy nhiên khi lấy xe thì có đối tượng nam giới (xuất hiện trong cuối clip) xuất hiện và đòi tiền giữ xe với giá 10.000₫. Đề nghị xử lý tình trạng trên để đảm bảo quyền lợi người dân và khách du lịch.
Lượt xem: 26
Ngày gửi: 22:40 11/06/2022
Hạn xử lý: 22/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo bộ phận Địa chính - Xây dựng, Trật tự đô thị tiến hành kiểm tra về tình trạng thu phí giữ xe trái phép tại đường Lê Lợi.

Ngày 15/6/2022, qua kiểm tra Tổ công tác nhận thấy có tình trạng thu phí giữ xe không đúng quy định và phản ánh của Ông/Bà là có căn cứ và chính xác. UBND đã có Công văn số 137/UBND-QLĐT ngày 20/6/2022 gửi Công an phường Phú Hội về việc kiểm tra, xử lý các đối tượng thu phí giữ xe trái phép tại đường Lê Lợi (đính kèm Công văn).

UBND phường Phú Hội sẽ tăng cường chỉ đạo Tổ trật tự đô thị và Công an phường có kế hoạch kiểm tra trong thời gian đến đối với khu vực này. Xử lý nghiêm các trường hợp cố tình vi phạm.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 11:08 21/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
thu phí 10k như kiểu thu phí gửi xe ở trung tâm SG vậy đó
CDTC (1) - 08:39 22/06/2022
Tình trạng xảy ra cũng tại đường lê lợi, khu biểu diễn Bia quốc học. thu phí gữi xe tự phát trong dịp Festival. công tác quản lí đô thị quá kém
CDTC (2) - 7 giờ trước
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18958840
Đang truy cập: 4688
Zalo: 0941260505