Phản ánh, kiến nghị
Vào khoảng 00h48 ngày 02/6/2022 bắt gặp 1 ghe kích điện tại phố đi bộ cầu Gỗ Lim, phá hoại môi trường sinh thái. Kính mong cơ quan chức năng sớm xử lý tình trạng này. Xin cám ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 178
Ngày gửi: 00:55 02/06/2022
Hạn xử lý: 13/06/2022
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố Huế đã chỉ đạo Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế và chức vụ phối hợp với Đội Cảnh sát Giao thông-Trật tự, Công an các phường tiến hành xác minh, làm rõ.

Lực lượng công an đã cử trinh sát nắm tình hình, phát hiện và xử lý trường hợp kích điện đánh bắt cá. Tuy nhiên do hình ảnh cung cấp không thể hiện rõ mặt đối tượng nên đến nay lực lượng Công an đang tiếp tục xác minh đối tượng để xử lý theo quy định của pháp luật.

Hiện Công an thành phố vẫn đang tiếp tục theo dõi, nắm tình hình, trinh sát phát hiện các đối tượng sử dụng công cụ kích điện để khai thác thủy sản trên các con sông để xử lý theo quy định của pháp luật và cập nhật kết quả đến người dân.

Công an thành phố cập nhật kết quả xử lý:

Lực lượng công an đã cử trinh sát nắm tình hình, phát hiện và xử lý trường hợp kích điện đánh bắt cá. Qua quá trình xác minh, làm rõ thì trinh sát phát hiện đối tượng thực hiện hành vi trên là H.V.C; sinh năm: 1978; trú tại Khu TĐC Hương Sơ, phường Hương Sơ, thành phố Huế; nghề nghiệp: lao động tự do.

Qua đấu tranh, đối tượng H.V.C đã thừa nhận mình chính là đối tượng sử dụng ghe, kích điện để khai thác thủy sản trái phép tại cầu Gỗ Lim vào lúc 0h48 ngày 2/6/2022 như phản ánh.

Được biết ngày 18/8/2021, đối tượng H.V.C đã bị Công an thành phố xử phạt vi phạm hành chính đối với hành vi sử dụng công cụ kích điện để khai thác thủy sản trái phép, tại Quyết định số 6912 ngày 26/8/2021, mức tiền phạt 4.000.000 đồng.

Theo quy định tại Điều 242 Bộ Luật hình sự năm 2015 về tội hủy hoại nguồn lợi thủy sản thì người nào đã bị xử phạt vi phạm hành chính về sử dụng công cụ kích điện để khai thác thủy sản thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến 03 năm hoặc phạt tù từ 06 tháng đến 03 năm.

Vì vậy hiện nay, Công an thành phố đang tiếp tục củng cố hồ sơ, ra quyết định tạm giữ tang vật vi phạm, ra quyết định chuyển hồ sơ vụ vi phạm có dấu hiệu tội phạm để truy cứu trách nhiệm hình sự theo đúng quy định của pháp luật.

Công an thành phố cảm ơn tinh thần trách nhiệm của người dân và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới để góp phần đảm bảo mỹ quan đô thị của thành phố.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:22 29/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đề nghị công an tỉnh ra quân quyết liệt xử lý triệt để và phạt nặng ,hiện tượng kích điện diễn ra hàng ngày trên sông hương như ăn cơm bữa,tận diệt nguồn thủy sản
CDTC (1) - 10:21 30/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (416)
Phòng Cảnh sát Giao thông (85)
(18)
(13)
(11)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đàn bò thường xuyên di chuyển trên đường Tố Hữu, trước mặt Ủy ban nhân...
14:19 25/09/2022
Đèn xanh đèn đỏ ngã ba Dạ Lê, gần showroom ô tô Huyndai bị lỗi, đang dừng...
14:17 25/09/2022
Cả khu dân cư Tổ 2, thôn Nghi Xuân, xã Giang Hải, huyện Phú Lộc, Thừa Thiên...
13:19 25/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21607489
Đang truy cập: 17982
Zalo: 0941260505