Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi: Sở Giao thông Vận tải, Thanh tra Giao thông tỉnh Thừa Thiên Huế
Nay, thông qua Trung tâm điều hành đô thị thông minh (Hue-S), tôi xin được phản ánh đến quý cơ quan một vấn đề mà tôi đã từng đề cập, nhưng cho đến nay vẫn chưa được giải quyết triệt để. Đó là việc các xe buýt của Công ty Hoàng Đức khai thác tuyến số 8 Đông Ba - Nam Đông không chạy đúng lộ trình mà vẫn chạy vào đường cao tốc La Sơn - Túy Loan, điều này gây ra nhiều khó khăn cho người dân khi sử dụng phương tiện công cộng.
1. Tuyến đường cao tốc này xa khu dân cư, phải vượt qua kẽm gai và đi đường đồi rất vất vả.
2. Tuyến cao tốc này lưu lượng xe ngày càng nhiều và chạy với tốc độ cao, người dân khi băng qua đường sẽ rất nguy hiểm.
3. Các đường mòn, lối mở nay đã được Bộ GTVT, Sở GTVT rào bằng kẽm gai cho nên việc xe buýt Đông Ba - Nam Đông dừng trả khách trên cao tốc thì vô tình khiến người dân khi đến bắt xe này làm hỏng hàng rào chắn.
Điều tôi mong muốn bây giờ không phải là bản tường trình của nhóm tài xế tuyến Đông Ba - Nam Đông như ngày 23/11/2020, mà là biên bản xử lý những vi phạm của các xe này.
Vậy nên, tôi kính mong Sở GTVT, Thanh tra giao thông ra quân xử lý dứt điểm tình trạng xe buýt Hoàng Đức đi không đúng lộ trình để người dân thuận tiện hơn trong việc đi lại.
Tôi xin chân thành cảm ơn!
(Ảnh chụp 8 giờ 30 sáng 05/06/2022 trên tuyến cao tốc La Sơn, địa phận xã Xuân Lộc).
1/2
1
2
Lượt xem: 24
Ngày gửi: 10:28 06/06/2022
Hạn xử lý: 15/06/2022
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ảnh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế đã yêu cầu Công ty TNHH TMDV Hoàng Đức trả lời phản ảnh và yêu cầu Thanh tra Sở điều tra xác minh nội dung kiến nghị của Tổ chức/cá nhân trên Hệ thống thông tin dịch vụ Đô thị thông minh. Tuy nhiên, do hình ảnh của Ông/Bà cung cấp không xác định được biển số xe nên rất khó khăn trong việc xác minh, xử lý vi phạm.

Sở Giao thông vận tải sẽ tiếp tục chỉ đạo Thanh tra Sở phối hợp với Cảnh sát giao thông và Đơn vị quản lý đường cao tốc tiến hành tuần tra, kiểm soát nếu phát hiện có sai phạm của nhà xe các cơ quan chức năng sẽ có biện pháp xử lý phù hợp với hành vi vi phạm.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:08 23/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Quá tệ. Thực trạng này diễn ra trong suốt mấy năm qua. nhiều người đã phản ánh vậy mà cơ quan chức năng vẫn ko xử lý triệt để. quá thất vọng với những người đứng đầu
CDTC (1) - 16:57 23/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Đèn chiếu sáng ở đường Nguyễn Hữu Ba, tổ 6, phường An Cựu, TP Huế bị mờ...
20:30 08/08/2022
Lúc 20h15p ngày 8/8/2022 tại đường Đinh Tiên Hoàng, phường Đông Ba điều...
20:24 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19994054
Đang truy cập: 6405
Zalo: 0941260505