Phản ánh, kiến nghị
Quản lý bất hợp lý tại Bến xe phía Nam: xe máy vào bến, thích thì cho vào không thì bảo dừng phía ngoài, hỏi mua vé vào thì không có. Bản thân tôi đang dừng ở ngoài, chở hành lý và vợ con không được vào, trong lúc đó có nhiều người được mở gác chắn cho vào, hình ảnh chụp lúc 18h ngày 28/12/2019. Kính mong các cơ quan chức năng kiểm tra.
1/2
1
2
Lượt xem: 570
Ngày gửi: 18:17 28/12/2019
Hạn xử lý: 08/01/2020
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ảnh của quý Ông/Bà, Sở Giao thông vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế đã có công văn số 2501/SGTVT-VTPT ngày 31/12/2019, về việc trả lời phản ảnh, kiến nghị của Tổ chức/công dân trên Hệ thống thông tin dịch vụ Đô thị thông minh của Tỉnh gửi Công ty cổ phần Bến xe Huế đề nghị giải trình.

Đến nay, Sở Giao thông vận tải đã nhận được kết quả trả lời cụ thể như Bảng giải trình của nhân viên bảo vệ và văn bản giải trình của Công ty cổ phần Bến xe Huế, nội dung tóm tắt như sau:

Bến xe phía Nam có 02 cổng vào, cổng chính có 02 barie tự động là cổng dành riêng cho ô tô ra vào bến và cổng phụ nằm cách cổng chính 50m dành riêng cho xe máy chở hàng ra vào bến. Tại thời điểm Ông/Bà phản ánh có một vài trường hợp xe máy chạy bám theo xe ô tô đang vào bến và nhân viên bảo vệ đã không ngăn chặn được kịp thời; sau đó nhân viên bảo vệ đã đóng  02 barie và dẫn đến tình huống như trong phản ánh. (Xin gửi kèm các văn bản này)

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 09:41 08/01/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đề nghị xem lại trả lời bến xe phía Nam, tôi thường xuyên ra vào cổng phụ để chở hàng, có thu phí 3.000đ/ 1 lượt, ko có phiếu giữ xe, tại thời điểm phản ánh cổng phụ đóng cửa, hỏi mua vé vào thì trả lời ko có, mà xe máy trong bến cùng tại thời điểm ra vào nhiều. Bản thân tôi ko nói lời hăm doạ như nhân viên bến xe giải trình, chỉ nói anh làm việc ko đúng tôi sẽ phản ánh lên trên.
CDTC (1) - 08:08 26/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (508)
Công an Thành phố Huế (136)
FPT Thừa Thiên Huế (23)
Công an huyện A Lưới (15)
(13)
VTVcab tại Huế (13)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A11840 đậu trên vỉa hè ở chung cư Aranya, đường Dương Khuê,...
19:58 05/12/2022
Kiến nghị xin làm hệ thống thoát nước đường kiệt 248 Lý Nam Đế, phường...
17:28 05/12/2022
Vào lúc 17h00 ngày 05/12/2022 tại cổng trường tiểu học Trường An 177 Phan...
17:16 05/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23672763
Đang truy cập: 1519
Zalo: 0941260505