Phản ánh, kiến nghị
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp cứu Bệnh viện Trung ương Huế). Đề nghị cơ quan chức năng xử lý gấp.
Lượt xem: 351
Ngày gửi: 18:51 24/08/2021
Hạn xử lý: 06/09/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần cấp nước Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Công ty Cổ phần Cấp nước Thừa Thiên Huế (HueWACO) xin kính gửi đến quý Ông/Bà lời chào trân trọng và xin chân thành cám ơn sự hợp tác của quý Ông/Bà trong thời gian qua.

Nhận được thông tin của quý Ông/ Bà về sự cố vỡ đường ống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp cứu Bệnh viện Trung ương Huế) trên tuyến đường Hà Nội, HueWACO trân trọng cám ơn Ông/ Bà vì đã thông tin kịp thời đến chúng tôi. Về sự cố vỡ ống nước, công ty xin được phúc đáp như sau:

Qua thông tin từ đội công trình thi công mở rộng tuyến Hà Nội thông báo về việc thi công đào bể ống cấp nước, HueWACO đã xác minh vị trí sự cố thuộc tuyến ống D500 Gang và khẩn trương tiến hành đóng các van tuyến ảnh hưởng kịp thời giảm lượng nước thất thoát; đồng thời huy động lực lượng khắc phục sự cố đảm bảo công tác cấp nước trở lại cho hộ khách hàng trong thời gian sớm nhất. Đến 22h00 cùng ngày đã hoàn thành công tác xử lý sự cố và cấp nước trở lại.

Một lần nữa, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế xin chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà. Rất mong tiếp tục nhận được sự chia sẻ và đồng hành của quý Ông/Bà trong thời gian đến.

Các phản ánh khẩn cấp về sự cố tuyến ống cấp nước Quý khách hàng có thể liên hệ qua Trung tâm CSKH HueWACO 18000036 (miễn phí cước gọi).

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:05 26/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
vỡ như thế thì bạn nghĩ có cần bạn phải phản ánh người ta mới làm không!? rảnh để thời gian làm việc khác bạn ơi!
CDTC (1) - 10:38 26/08/2021
Người đang rảnh và lãng phí TG là bạn đấy. Nói và làm việc gì có ích hơn đi bạn.
CDTC (4) - 15:44 30/08/2021
nhờ có phản ánh này lên Hue-S mà nhiều người biết có sự có Bể đường ống này. Trân trọng cám ơn.
CDTC (2) - 11:04 26/08/2021
biết để ngày mai có thêm hai lon gạo ah đ/c,đợi họ biết nhà nước thất thu bao nhiêu...
CDTC (3) - 20:23 28/08/2021
hay
CDTC (5) - 20:04 30/08/2021
MỘT SỐ KHÓ KHĂN, BẤT CẬP, KHI THỰC HIỆN LUẬT CƯ TRÚ TỪ 01/7/2021 Tôi đến công an xã nhập khẩu cho con dâu vào hộ gia đình tôi, sau khi tìm hiểu tôi được biết con dâu tôi thuộc diện * Đăng ký thường trú tại chỗ ở hợp pháp không thuộc quyền sở hữu của mình: Trường hợp vợ về ở với chồng; tôi đã làm các hồ sơ sau: + Tờ khai thay đổi thông tin cư trú (Mẫu CT01 ban hành kèm theo Thông tư số 56/2021/TT-BCA), trong đó ghi rõ ý kiến đồng ý cho đăng ký thường trú của chủ hộ, + Giấy tờ, tài liệu chứng minh quan hệ nhân thân với chủ hộ, thành viên hộ gia đình (giấy khai sinh của con trai và giấy kết hôn của con trai và con dâu) Khi đến nộp hồ sơ, công an xã yêu cầu tôi phải bổ sung giấy tờ chứng nhận gia đình tôi có nhà ở hợp pháp, tôi cảm thấy mình bị xúc phạm, tại bởi gia đình tôi đã có giấy chứng nhận QSDĐ, có nhà ở và có hộ khẩu thường trú ở đây từ lâu, tại sao bây giờ thực hiện Luật Cư trú mới gia đinh tôi phải có trách nhiệm chứng minh lại là gia đình mình phải có giấy chứng nhận có nhà ở hợp pháp ? Chưa dừng lại ở đó; vì phải nhập khẩu cho con dâu, nên tôi chấp nhận về nhà lấy Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liện với đất đến xuất trình, thì công an trả lời giấy của tôi chỉ có chứng nhận đất, chưa có chứng nhận nhà ở, quá vô lý, tại sao công an không tuân thủ luật đất đai, vùng nông thôn chúng tôi đã quy định phải đổi giấy chứng nhận nhà ở ? Công an yêu cầu tôi phải đến UBND xã để xác nhận nhà tôi đang ở từ lâu nay là nhà ở hợp pháp, mới đủ điều kiện nhập khẩu cho con dâu; tôi thiết nghỉ UBND xã làm gì mà đủ thẩm quyền cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất Rất mong các cơ quan giúp đỡ để tôi và những người khác được nhập khẩu cho con dâu
CDTC (6) - 15:04 23/09/2021
Cám ơn Ông/Bà đã gửi phản ánh góp ý đến Trung tâm. Để có cơ sở chuyển cho đơn vị chức năng kiểm tra, xử lý Ông/bà vui lòng tạo phản ánh mới gồm đầy đủ nội dung, hình ảnh hoặc video cần phản ánh và gửi qua ứng dụng Hue-S để Trung tâm có cơ sở chuyển cho các đơn vị kiểm tra thông tin phản ánh của Ông/bà.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 06:11 24/09/2021
hay quá
CDTC (7) - 14:46 28/09/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Buôn bán tụ tập đông người, không thực hiện 5K, không đảm bảo khoảng cách...
11:43 09/12/2021
Xin phản ánh về việc xe tải trọng lượng lớn chạy qua đường Đặng Tất (đoạn...
11:24 09/12/2021
Vào lúc 11h00 ngày 9/12/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11285492
Đang truy cập: 600
Zalo: 0941260505