Phản ánh, kiến nghị
Xuất hiện tờ rơi cho vay trả góp tại đường Thuận thiên, phường Hương Văn, thị xã Hương Trà, Thừa Thiên Huế Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 119
Ngày gửi: 10:44 09/05/2021
Hạn xử lý: 07/06/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thị xã Hương Trà

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thị xã Hương Trà xác minh, kết quả như sau:

Công an thị xã đã xác minh thực tế tại hiện trường (tuyến đường Thuận Thiên, phường Hương Văn, thị xã Hương Trà), tuy nhiên, tại thời điểm trên không còn thấy số tờ rơi trên tuyến đường.

Qua xác minh một số hộ dân sống trên tuyến đường Thuận Thiên, phường Hương Văn, xác định có hiện tượng phát tờ rơi cho vay tiền kèm số điện thoại trên tuyến đường vào khoảng thời gian ngày 13/5/2021 như hình ảnh phản ánh nhưng đến nay không còn nữa. Công an thị xã đã trực tiếp gọi vào số điện thoại 0912932683 được in trên số điện thoại, tuy nhiên chủ thuê bao không bắt máy; số thuê bao trên không đăng ký (sim rác).

Từ ngày 17/5/2021 đến ngày 04/6/2021. Công an thị xã đã tổ chức 07 lượt tuần tra, mật phục vào khoảng thời gian từ 4h00 đến 6h30 trên tuyến đường Thuận Thiên. Đồng thời, trong thời gian tới, tiếp tục xây dựng kế hoạch tăng cường thực hiện công tác tuần tra trên tuyến đường Thuận Thiên, phường Hương Văn để phát hiện đối tượng thực hiện hành vi phát tờ rơi quảng cáo vi phạm trên.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:52 10/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cảm ơn Hue_s đã xử lý rất quyết liệt. Mong rằng phường chúng tôi sẽ không còn tình trạng cho vay nặng lãi nữa.
CDTC (1) - 14:05 10/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5636049
Đang truy cập: 7753
Zalo: 0941260505