Phản ánh, kiến nghị
Sáng nay trên đoạn đường Lê Ngô Cát (từ đèn đỏ về) và ngã 3 đường Trần Thái Tông phường Thủy Xuân, TP Huế, hiện tượng vứt tờ rơi bừa bãi trên đường gây mất mỹ quan đô thị. Trên nội dung tờ rơi không ghi rõ nguồn gốc chỉ ghi nội dung vay vốn và số điện thoại trên tờ rơi 0912366483. Nhờ chính quyền xử lý triệt để vấn nạn rải tờ rơi bừa bãi.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 113
Ngày gửi: 06:12 04/05/2021
Hạn xử lý: 01/06/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả cụ thể như sau:

Công an thành phố đã phối hợp Công an phường Thủy Xuân tiến hành bóc gỡ các quảng cáo treo dán sai quy định. Qua công tác truy xét, xác minh số điện thoại trên quảng cáo không liên lạc được; nắm tình hình nhóm đối tượng trên chuyển địa bàn hoạt động ra ngoài địa bàn thành phố, về các vùng ven như xã Phú Thượng - Phú Vang, phường Thủy Dương - Hương Thủy. Ngoài ra, Công an thành phố đã chỉ đạo Công an các đơn vị liên quan tiến hành thu gom tất cả các tờ rơi cho vay nói trên nhằm đảm bảo mỹ quan đô thị.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 20:06 02/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5634100
Đang truy cập: 7520
Zalo: 0941260505