Phản ánh, kiến nghị
Nhà quản lý đô thị nên đặt ở vị trí này một thùng rác y tế để người tiêm chích ma tuý họ bỏ bơm kim tiêm đúng chỗ, thay vì vứt bừa bãi tại dưới chân cầu Dã viên. Nên trang bị bóng đèn sáng dưới hầm lầu này hoặc một biện pháp nào đó hữu hiệu để tình trạng bơm kim tiêm không gây nguy cơ mất an toàn cho người vãng cảnh ở đây.
1/9
1
2
3
4
5
6
7
8
9
Lượt xem: 131
Ngày gửi: 11:13 05/05/2021
Hạn xử lý: 14/05/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Phòng Quản lý đô thị đã yêu cầu dọn dẹp vệ sinh, thu lượm kim tiêm tại vị trí này để đảm bảo mỹ quan (đính kèm hình ảnh). Tuy nhiên về lâu dài, đề nghị Công an phường Phường Đúc và Phú Thuận cần tăng cường công tác tuần tra, xử lý những trường hợp nghiện hút, tiêm chích ma túy tại vị trí dưới chân cầu Dã Viên để đảm bảo an toàn cho người dân và du khách. Đồng thời, đề nghị người dân nếu phát hiện các đối tượng nghiện hút tập trung chích ma túy thì nhanh chóng báo cho cơ quan Công an nơi gần nhất để kịp thời xử lý.

Phòng Quản lý đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:32 10/05/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
ban ngành cần phải tuần tra thường xuyên
CDTC (1) - 09:09 11/05/2021
Nhiều lần đi chạy bộ thấy mấy người ngồi chích dưới gầm cầu. Có lần chạy 11h đêm còn thấy một người ngồi chích phê thuốc ngay vườn hoa gần bến nghinh lương đình. phải chạy lui lại. Đáng sợ ghê
CDTC (2) - 09:26 11/05/2021
cảm ơn người nào đó đã phản ánh vấn đề này
CDTC (3) - 09:35 13/05/2021
khủng khiếp quá, kính đề nghị cơ quan chức năng làm mạnh, triệt để vấn nạn này để xây dựng TP.Huế văn minh, xanh, sạch. Trân trọng
CDTC (4) - 12:06 13/05/2021
cho sdt công an để mọi người liên lạc
CDTC (5) - 21:06 26/05/2021
ngoài việc chích, hút ra nhiều người còn phóng uế ở đó ( vì tối và vắng) rất mất vệ sinh. đã có đề nghị lắp bóng điện chiếu sáng ở hai đầu gầm cầu Dã Viên mà mãi không thấy
CDTC (6) - 12:29 30/05/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (38)
FPT Thừa Thiên Huế (31)
VNPT Thừa Thiên Huế (25)
VTVcab tại Huế (18)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
Công an tỉnh (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường Nguyễn Chí Thanh đoạn từ Toà án huyện Quảng Điền đến Quảng Thọ mới...
08:05 11/06/2021
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường xuống cấp nhiều hố voi nằm rãi rác trên đường Trưng Nữ Vương đoạn...
19:27 12/06/2021
Đèn năng lượng mặt trời trên tuyến đường tỉnh lộ 6 từ thị trấn Phong Điền...
19:21 12/06/2021
Vào lúc 17h04 ngày 12/06/2021 xe ô tô mang BKS 75A 02344 đang đỗ xe trái...
18:47 12/06/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 1873180
Đang truy cập: 7306
Zalo: 0941260505