Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay, tại Khu quy hoạch Hương An (còn gọi là Khu QH Ân Nam) thuộc phường Hương An, TP Huế không có thùng rác để người dân đổ rác. Người dân tập trung rác ở 1 góc rồi mới có xe tới thu gom nguy cơ gây ô nhiễm môi trường và rất mất mỹ quan đô thị. Do không có thùng rác nên một số hộ dân còn treo rác ở cột điện nhưng do không để đúng nơi nên rác không được thu gom. Kính đề nghị cơ quan có thẩm quyền bố trí một số thùng rác tại Khu quy hoạch để đảm bảo mỹ quan đô thị và cuộc sống người dân. Thiết nghĩ đây là một vấn đề rất đơn giản nhưng góp phần thay đổi mỹ quan. Kính mong cơ quan có thẩm quyền giải quyết sớm trước Tết Nguyên đán.
Lượt xem: 87
Ngày gửi: 17:12 10/01/2023
Hạn xử lý: 19/01/2023
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Tuyến đường vào KQH Hương An (đường Nguyễn Đăng Đệ) hẹp, mặt đường gồ ghề, nhiều dây điện băng đường thấp, xe cuốn ép rác không thể vào nên không thể đặt thùng thu gom qua xe cuốn ép rác.

Hiện nay, trên địa bàn KQH Hương An được Công ty tổ chức thu gom rác thải sinh hoạt bằng xe nhỏ với tần suất 2 ngày/lần và thực hiện công tác quét rác hàng ngày; đây là hình thức thu gom phù hợp đặc điểm địa bàn. Công ty sẽ cùng UBND phường Hương An tiếp tục tuyên truyền phổ biến thời gian thu gom rác trên địa bàn. Đề nghị cá nhân/tổ chức thực hiện đổ rác đúng giờ thu gom rác để đảm bảo vệ sinh chung.

*Lưu ý:

+ Đối với rác thải sinh hoạt, cần bỏ vào bao, buộc chặt miệng bỏ vào xe thu gom đúng thời gian quy định.

+ Đối với các loại rác thải cồng kềnh, đột xuất, kích thước và khối lượng lớn: hợp đồng với Công ty để thu gom riêng.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 10:12 17/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trả lời chán quá, xin cái thùng rác để người dân bỏ vào cho gọn gàng sạch sẽ mà trả lời những cái mà ai cũng biết rồi
CDTC (1) - 21:39 17/01/2023
quá chán luôn bạn ơi. nguyên khu quy hoạch đường to mà kêu xe vào không dc. để rác gốc cây nhìn quá nhếch nhác luôn á
CDTC (2) - 23:19 17/01/2023
Quý công ty cử nhân viên đi khảo sát coi đường còn gồ ghề không ạ. Nếu xe cuốn rác to không đi được thì xe tải nhỏ. không để được thùng rác to thì để thùng rác nhỏ để dân bỏ rác cho gọn gàng, sạch sẽ chứ. người dân có ý thức cột miệng bao rác nhưng động vật đâu có ý thức, cắn lung tung đấy ạ.
CDTC (2) - 23:22 17/01/2023
Công nhận là các chị có quét rác hàng ngày nhưng các chị chỉ quét lá cây ở đường thôi ạ. nếu có rác treo ở cột điện các chị cũng để vậy vì không phải nhiệm vụ nên rất mất mỹ quan luôn
CDTC (2) - 23:24 17/01/2023
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Vào lúc 17h36p ngày 06/02/2023, xe máy BKS 74D124106 sử dụng điện thoại...
18:36 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25043310
Đang truy cập: 1296
Zalo: 0941260505