Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng, vào lúc 08h21 phút tại 45 Võ Thị Sáu, phường Phú Hội, thành phố Huế tại nhà hàng Madam thu xả rác, bỏ rác ra đường không đúng giờ quy định gây ô nhiễm môi trường vào ban ngày làm mất vẻ mỹ quan phố đi bộ cũng như ảnh hưởng khách du lịch. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, can thiệp sớm. Xin chân thành cảm ơn
1/3
1
2
3
Lượt xem: 18
Ngày gửi: 08:26 10/01/2023
Hạn xử lý: 19/01/2023
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính gửi: Quý Ông/Bà. 

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội xin thông báo kết quả xử lý như sau: 

UBND phường đã chỉ đạo tổ quản lý đô thị cùng Tổ dân phố 6 tiến hành nhắc nhở, tuyên truyền đối với các cơ sở kinh doanh và hộ dân tại tuyến đường Võ Thị Sáu. Yêu cầu các hộ dân ở đây chấp hành việc đổ rác đúng nơi và theo thời gian thu gom của công ty môi trường, nếu hộ nào tiếp tục vi phạm sẽ tiến hành xử lý theo quy định hiện hành về lĩnh vực môi trường.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới. 

Trân trọng./.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 11:35 21/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 9 giờ 25 phút ngày 06/02/2023, tại đường Tả Trạch, trước khu vực...
08:50 07/02/2023
Vào lúc 08 giờ 23 phút, ngày 07/02/2023 ô tô mang biển kiểm soát 75A06715...
08:23 07/02/2023
Vào lúc 08 giờ 20 phút, ngày 07/02/2023 xe tải mang biển kiểm soát 75C10698...
08:20 07/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25046987
Đang truy cập: 4371
Zalo: 0941260505