Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 18h ngày 22/07/2021 ngay tại chùa Thiên Mụ, mặc dù đã có chính quyền đã giăng dây, đặt bảng thông báo cấm tụ tập nhưng vẫn rất nhiều người mặc kệ thông báo đặt trước mặt, phá dây để tụ tập buôn bán, ngồi chơi ở đây. Điều này cần phải giải quyết ngay lập tức vì ảnh hưởng đến việc chống dịch cũng như việc để xe bừa bãi gây cản trở giao thông rất nguy hiểm. Đề nghị chính quyền có phương án giám sát kỹ hơn khu vực này để không phát sinh tình huống như này nữa.
Lượt xem: 497
Ngày gửi: 18:11 22/07/2021
Hạn xử lý: 03/08/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Long

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Long đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua tiếp nhận thông tin, UBND phường Hương Long đã chỉ đạo Tổ Đô thị phường phối hợp với Công an, Ban Bảo vệ dân phố thường xuyên lên lịch kiểm tra, nhắc nhở tuyên truyền, xử lý tình trạng tập trung đông người, không đeo khẩu trang nơi công cộng, buôn bán, đỗ để xe không đúng nơi quy định; lấn chiếm lòng lề đường, vỉa hè tại dốc Chùa Linh Mụ, đặc biệt khung giờ từ 05-07 giờ và 16-19 giờ hàng ngày. (Đính kèm hình ảnh và biên bản xử phạt)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/7
1
2
3
4
5
6
7
Ngày xử lý: 14:53 27/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
hoang nghênh uban phường Hương Long.
CDTC (1) - 20:15 28/07/2021
Đề nghị UB phường Hương Long theo dõi thường xuyên vì đối tượng tới đây tập trung rất đa dạng nên chỉ phạt 1 ngày thì chưa đủ giải quyết vấn đề. Cụ thể là ngày hôm qua vẫn rất đông người tụ tập buôn bán ngồi chơi khi ko có sự giám sát của chính quyền. Chống dịch như chống giặc, phải nhanh chóng và quyết liệt nếu ko thì sẽ có nhiều hậu quả ko lường được!
CDTC (2) - 09:11 30/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Phước Vĩnh (11)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Quán cơm Nhà Nâu, tại địa chỉ 45 Hàn Thuyên, phường Đông Ba, TP Huế thường...
12:58 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5473319
Đang truy cập: 1717
Zalo: 0941260505