Phản ánh, kiến nghị
Tôi muốn phản ánh tình trạng tôi đã gặp sáng nay tại bến xe phía nam Huế, khi đi tiểu tiện tại phòng vệ sinh bến, tôi thấy rõ bảng tiểu tiện 2.000 đ, đại tiện 3.000đ nhưng nhân viên cố ý chỉ dẫn không rõ ràng, muốn thu của tôi 3.000 đ. Thiết nghĩ nên có sự chỉ đạo rõ ràng từ cấp ban lãnh đạo bến xe trong chuyện này. Về lâu dài tôi đề xuất lãnh đạo nên xem xét bỏ phần thu phí này (như Đà Nẵng) để tạo tiện tích cho khách du lịch cũng như người dân đi xe tại bến.
Xin cám ơn.
Lượt xem: 373
Ngày gửi: 10:13 27/09/2019
Hạn xử lý: 07/10/2019
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ảnh của quý Ông/Bà, Sở Giao thông vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế đã có công văn số 1795/SGTVT-VTPT ngày 27/9/2019, về việc yêu cầu giải trình phản ảnh, kiến nghị của Tổ chức/công dân trên Hệ thống thông tin dịch vụ Đô thị thông minh của Tỉnh. Ngày 27/9/2019 Công ty cổ phần bến xe Huế đã có văn bản số 01/GTr, giải trình về việc thu tiền vệ sinh tại Bến xe phía Nam theo phản ánh của hành khách. (Đính kèm văn bản)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 13:56 30/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Thật là phản cảm
CDTC (1) - 09:45 03/10/2019
Có đến hàng chục VP cho các hãng xe thuê mà không có được một nhà vs chung miễn phí! Không nên viện lý do mỗi hãng xe có một nhà vs riêng.
CDTC (2) - 08:33 09/10/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5634286
Đang truy cập: 7542
Zalo: 0941260505