Phản ánh, kiến nghị
Rao vặt treo dọc đường Lê Duẩn đoạn từ cầu Bạch Hổ đến cửa Nhà Đồ đã nhiều ngày. Đề nghị xử lý.
Lượt xem: 348
Ngày gửi: 17:49 15/09/2019
Hạn xử lý: 11/10/2019
Kết quả xử lý
Phòng Văn hóa và Thông tin thành phố Huế; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế và Phòng Văn hoá và Thông tin thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

1. Công an Thành phố Huế:

Qua phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo lực lượng liên quan tiến hành xác minh, xác định người thực hiện hành vi treo dán quảng cáo sai quy định tại 36 Phạm Văn Đồng và một số tuyến phố trên địa bàn thành phố là Trần Như Tuyên, sinh năm 1988, trú tại: Thôn 1 - Thủy Phù - Hương Thủy - Huế, là nhân viên công ty bất động sản Hải Phát Land - địa chỉ tại thành phố Đà Nẵng, xử phạt hành chính 9.000.000đ.

2. Phòng Văn hoá và Thông tin:

Sau khi nhận phản ánh của Ông/Bà, Phòng Văn hóa và Thông tin thành phố Huế đã tiến hành kiểm tra và yêu cầu đơn vị tháo dỡ các tờ quảng cáo treo không đúng quy định. Đến nay, đơn vị đã tháo dỡ tất cả các tờ quảng cáo treo trên cây tại các tuyến đường thành phố Huế.

Liên quan đến việc xử lý treo dán quảng cáo không đúng quy định tại thành phố Huế, hiện nay Công an thành phố đã chỉ đạo lực lượng liên quan tiến hành xác minh, xác định người thực hiện hành vi treo dán quảng cáo sai quy định tại 36 Phạm Văn Đồng và một số tuyến phố trên địa bàn thành phố là Trần Như Tuyên, sinh năm 1988, trú tại: Thôn 1 - Thủy Phù - Hương Thủy - Huế, là nhân viên công ty bất động sản Hải Phát Land - địa chỉ tại thành phố Đà Nẵng. Hiện đang củng cố hồ sơ để xử lý hành vi vi phạm theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:19 25/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5632532
Đang truy cập: 7406
Zalo: 0941260505