Phản ánh, kiến nghị
Sạt lở đê sông tại thôn Nam Phù - Nho Lâm.
Mới mưa một trận mà đê sông ở thôn Nam Phù - Nho Lâm, xã Quảng Phú, huyện Quảng Điền đã bị sạt lở nghiêm trọng, nếu mưa to kéo dài thì phần đất sẽ tiếp tục sạt lở thêm lấn tới phần đường bê tông thôn rất nguy hiểm. Cần xử lý sớm để tránh gây hoang mang lòng dân. Kính mong chính quyền xem xét, ưu tiên. Xin cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 15
Ngày gửi: 23:05 21/11/2022
Hạn xử lý: 01/12/2022
Kết quả xử lý
Xã Quảng Phú

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Quảng Phú xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Trong những năm qua, kè chống sạt lở hói Nam Phù Nho Lâm được UBND huyện bố trí kinh phí để khắc phục sạt lở, đảm bảo ổn định hói góp phần giúp người dân trong vùng ổn định đời sống. Tuy nhiên, do ảnh hưởng của đợt mưa lớn vào ngày 21/11/2022, hói Nam Phù Nho Lâm tiếp tục bị sạt lở dài 15m.

Ngày 22/11/2022, UBND xã đã tiến hành kiểm tra thực tế và cho cắm rào chắn, cảnh báo để nhân dân được biết. Đồng thời, đã có văn bản kiến nghị UBND huyện và các phòng ban chuyên môn để kiểm tra có phương án xử lý trong thời gian đến. (Đính kèm hình ảnh và tờ trình)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian đến.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:04 22/11/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461310
Đang truy cập: 2681
Zalo: 0941260505