Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị cấp có thẩm quyền xem xét tuyến đường dân sinh tại vị trí tổ dân phố Vân Dương khu tái định cư TĐ5, phường Thủy Vân, TP Huế thi công gần hai năm nay mà vẫn chưa hoàn thành làm cho con em học sinh đi lại rất khó khăn. Mong các cấp có thẩm quyền xem xét, hình ảnh được ghi lại vào ngày 21/11/2022. Xin cảm ơn.
Lượt xem: 14
Ngày gửi: 10:53 21/11/2022
Hạn xử lý: 30/11/2022
Kết quả xử lý
Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng và Phát triển đô thị tỉnh Thừa Thiên Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng và Phát triển đô thị tỉnh Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Hiện nay, dự án Hạ tầng kỹ thuật khu TĐ5 thuộc khu B-An Vân Dương đã thi công cơ bản hoàn thành trên phạm vi đã giải phóng mặt bằng. Vừa qua, để đẩy nhanh công tác thảm bê tông nhựa trên phạm vi đã giải phóng mặt bằng, Ban QLDA đã tổ chức cuộc họp ngày 02/11/2022, trong đó nhà thầu đã cam kết sẽ thảm bê tông nhựa trước ngày 20/11/2022. (Có biên bản đính kèm). Tuy nhiên, thời gian vừa qua do tình hình thời tiết bất lợi nên công tác thảm bê tông nhựa không thực hiện được, đơn vị thi công cam kết trong thời gian gần nhất nếu thời tiết thuận lợi sẽ thảm bê tông nhựa trên phạm vi đã giải phóng mặt bằng, trong đó có tuyến đường dọc sông Như Ý.

Ban QLDA sẽ tiếp tục đốc thúc đơn vị thi công sớm triển khai trong thời gian sớm nhất.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 08:52 23/11/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461118
Đang truy cập: 2626
Zalo: 0941260505