Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị sở GTVT Thừa Thiên Huế, phản ảnh trung thực chính xác vì dân rất hoang mang: đường Chương Dương, P.Phú Hòa là giao thông đi lại và vận chuyển hàng hóa vào chợ Đông Ba, vậy ai đã ra lệnh phong tỏa đường từ ngã tư cầu Trường Tiền đi vào, cắm biển báo cấm tất cả, trong khi đó tín hiệu đèn vẫn đang hoạt động???
1/2
1
2
Lượt xem: 40
Ngày gửi: 09:07 28/05/2021
Hạn xử lý: 09/06/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Trong thời gian qua, tình hình trật tự đô thị, trật tự an toàn giao thông tại khu vực xung quanh chợ Đông Ba, các tuyến đường Chương Dương, Tân Thiết khá phức tạp. Mặc dù các lực lượng chức năng của thành phố Huế thường xuyên ra quân để xử lý các vi phạm nhưng tình trạng các phương tiện quá khổ, quá tải đi vào đường cấm; tình trạng buôn bán trái phép, tập trung đông người vẫn còn diễn ra vào các thời điểm không có lực lượng chức năng. Do đó, để đảm bảo công tác phòng, chống dịch Covid-19, đảm bảo tình hình trật tự đô thị, vệ sinh môi trường, an toàn giao thông, UBND thành phố Huế đã rào chắn, đồng thời có văn bản đề nghị Công an tỉnh, Sở Giao Thông Vận tải tạm ngừng việc cấp phép cho các phương tiện quá khổ, quá tải đi vào đường cấm trên các tuyến đường xung quanh khu vực chợ Đông Ba và Bến xe Đông Ba (đường Trần Hưng Đạo, đường Chương Dương, đường Tân Thiết.,..)

Phòng Quản lý đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:53 09/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Vietcombank (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà,...
18:41 27/09/2021
Rất nhiều bóng đèn chiếu sáng tại đối diện lô B78, khu đô thị mới Mỹ Thượng,...
18:30 27/09/2021
Tôi ở tổ 9, khu vực 3, phường Tây Lộc có một số thắc mắc về việc tiêm vắc...
17:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5630082
Đang truy cập: 7185
Zalo: 0941260505