Phản ánh, kiến nghị
Thắc mắc về chế tài xử lý tiếng ồn nhà Én sau khi dân phản ánh, chính quyền địa phương nhắc nhở, giảm được 1 thời gian nhưng đâu cũng vào đấy. Hiện tại cường độ âm thanh vẫn như trước. Tôi là cư dân sống tại KQH Vinh Vệ, xã Phú Mỹ, huyện Phú Vang xin đại diện để nói lên ý kiến của bà con tại khu vực, video quay vào lúc 5h30 sáng ngày 09/11/2022. Mong cơ quan chức năng xem xét, xử lý. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 21
Ngày gửi: 14:43 08/11/2022
Hạn xử lý: 18/11/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú Mỹ

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Mỹ xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND xã đã tiến hành mời 2 cơ sở nuôi chim yến tại KQH Vinh Vệ để trao đổi làm việc. Qua trao đổi làm việc, các chủ cơ sở nuôi chim yến xin tiếp thu và cam kết thực hiện đầy đủ các quy định của phát luật về chăn nuôi dẫn dụ yến, hạn chế tối thiểu việc ảnh hưởng đến các bà con sinh sống xung quanh. (Đính kèm biên bản làm việc, hình ảnh kèm theo)

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 11:04 16/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23462751
Đang truy cập: 3112
Zalo: 0941260505