Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay, hệ thống điện đường chiếu sáng tại khu TĐC GĐ2 tổ dân phố Dạ Lê, phường Thủy Vân, TP Huế bị người dân dùng bao ni lông đen che lấp ánh sáng. Đề nghị các cấp có hướng giải quyết để đảm bảo ánh sáng điện cho người tham gia giao thông vào ban đêm. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 154
Ngày gửi: 10:22 07/12/2021
Hạn xử lý: 16/12/2021
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi kiểm tra hiện trường, nguyên nhân “hệ thống điện đường chiếu sáng tại khu tái định cư GĐ2 tổ dân phố Dạ Lê, phường Thủy Vân, TP Huế bị người dân dùng bao ni lông đen che lấp ánh sáng” là do người dân bao để khỏi ảnh hưởng đến việc trồng hoa.

Để giải quyết kiến nghị của Ông/Bà, Ban đã có văn bản số 1847/BQLKV-QLHT,KT ngày 13/12/2021 về việc có kế hoạch kiểm tra, làm việc với hộ dân liên quan, để yêu cầu trả lại hiện trạng, tránh tình trạng tái diễn làm ảnh hưởng an toàn vận hành hệ thống hạ tầng kỹ thuật của dự án khu tái định cư Thủy Vân GĐ2, trong đó đề nghị UBND phường Thủy Vân làm việc với các hộ dân để giải quyết tình trạng trên (Có công văn kèm theo).

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 11:46 17/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
hiện nay vẫn chưa được giải quyet
CDTC (1) - 13:39 17/12/2021
đề nghi các cấp kiểm tra thực tế việc giai quyêt phản ánh của người dân,
CDTC (1) - 20:02 17/12/2021
hiện nay (lúc 17 giờ ngày 18/12/2021 các bóng điện đường khu TĐC Dạ Lé, phường Thủy Vân vẫn đang đươc bọc bì ni lông màu đen
CDTC (1) - 20:08 17/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Xe tải BKS 75TD0040 đi ngược chiều cầu cửa Hữu vào thành vào lúc 8 giờ...
22:58 17/08/2022
Vào lúc 22 giờ 30 phút ngày 18/8/2022, tại đường Hoàng Hoa Thám và Trương...
22:34 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20239856
Đang truy cập: 12635
Zalo: 0941260505