Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại đèn đường khu Green City, Dưỡng Mong, Tỉnh Lộ 10, xã Phú Mỹ, huyện Phú Vang thường xuyên tắt. Cụ thể, đèn cao áp ở lô số C259 đang chiếu sáng cho nhiều hộ nhà dân xung quanh đã tắt nhiều ngày nay. Trong khi các đường lân cận thì số đèn đường được bật khá nhiều riêng xóm này thì chỉ có 1 đèn đường này chiếu sáng. Tôi và gia đình tôi cũng như các hộ xung quanh đã phản ánh nhiều lần, có lần phản ánh xong thì đèn được mở sáng lại 2 ngày rồi tiếp tục tắt. Hiện nay trời mưa nhanh tối, không có điện đường khiến khu vực rất tối và nguy hiểm. Kính mong quý cơ quan xử lý để đảm bảo an ninh cho khu phố. Trân trọng cám ơn.
Lượt xem: 114
Ngày gửi: 20:39 02/12/2021
Hạn xử lý: 14/12/2021
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:  

Dự án khu đô thị Mỹ Thượng thuộc địa bàn huyện Phú Vang do tổng Công ty cổ phần xây dựng điện Việt Nam làm chủ đầu tư. Hiện nay, dự án này đã cơ bản hoàn thành nhưng chủ đầu tư chưa tiến hành bàn giao chính thức các hạng mục hạ tầng kỹ thuật và chủ đầu tư đang có trách nhiệm quản lý khu vực này.

Tuy nhiên, để giải quyết kiến nghị của người dân, Ban đã tiến hành kiểm tra để xác định nguyên nhân. Sau khi kiểm tra, nguyên nhân "điện đường không sáng" là do nhảy automat và đến nay Ban đã khắc phục xong (có ảnh đính kèm).

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 11:44 09/12/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 141 Trần Phú, phường Phước Vĩnh, TP Huế vứt rác bừa bãi, trong khi...
11:09 29/01/2022
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15263657
Đang truy cập: 3874
Zalo: 0941260505