Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng ăn sáng, từ 7 đến 11 giờ hàng ngày tại đường ngã tư Trần Nguyên Đán - Trần Nguyên Hãn, ngã tư Trần Nguyên Đán - Yết Kiêu, phường Thuận Hoà gây ức chế cho người dân. Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra và hỗ trợ người này.
Lượt xem: 73
Ngày gửi: 09:40 07/06/2022
Hạn xử lý: 16/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận Hòa; Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính gửi Ông/Bà.

Vấn đề Ông/bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế phối hợp với UBND phường Thuận Hòa đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua nội dung phản ánh, Đội Quản lý đô thị đã cử lực lượng chức năng phối hợp Công an, UBND phường Thuận hòa, để tuần tra, kiểm tra theo như nội dung phản ánh. Kết quả, qua nhiều đợt tuần tra đã phát hiện bà Phan Thị Thu Thủy đang ở quán ăn tại ngã tư Trần Nguyên Đán - Yết Kiêu, phường Thuận Hoà, bà Thủy sinh năm 1968, địa chỉ thường trú: tại đường Yết Kiêu, phường Thuận Hòa.

Qua tìm hiểu và làm việc với gia đình, bà Thủy bị bệnh tâm thần, được UBND phường Thuận Hòa hỗ trợ chế độ khuyết tật, tuy nhiên do gia đình quản lý thiếu chặt chẽ, do vậy, đôi khi vẫn bắt gặp bà xuất hiện tại các quán ăn ở khu vực phường Thuận Hòa để ăn xin, không xin được bà có hành vi chửi bởi gây bức xúc đối với người dân và du khách.

Đội Quản lý đô thị đã trao đổi, làm việc với chính quyền địa phương đề nghị quan tâm, nhắc nhở gia đình có trách nhiệm giáo dục, quản lý bà Thủy tránh để tái diễn như sự việc đã nêu. Trường hợp không chấp hành, gia đình có nguyện vọng đưa bà đến các Trung tâm bảo trợ để chăm sóc, gia đình phải có đơn đề nghị Bệnh viện tâm thần Huế, địa chỉ 39 Phạm Thị Liên, phường Kim Long để được giải quyết.

Trong thời gian tới, Đội Quản lý đô thị tiếp tục tăng cường công tác phối hợp UBND, Công An phường Thuận Hòa xử lý, đảm bảo mỹ quan đô thị.

Chân thành cám ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh trong thời gian quan và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:31 17/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18960340
Đang truy cập: 5485
Zalo: 0941260505